รบกวนสอบถามครับ Sunny เครื่อง ga 15 คือรถมีอาการเริ่มแรกนำ้หม้อพักหายตลอด 1...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Max Mild, 3 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Max Mild

Max Mild Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามครับ Sunny เครื่อง ga 15 คือรถมีอาการเริ่มแรกนำ้หม้อพักหายตลอด 1 สีนำ้มันเครื่องเริ่มเปลี่ยนสีเป็นสีนม 2 ดึงก้านวัดระดับน้ำมันเครื่อง มีน้ำปนเปื้อนกับน้ำมันเครื่อง 3 ลองเปิดหม้อน้ำดูครับ มีฟองน้ำปุดๆมาเป็นระยะ และมีคราบน้ำมันออกมา อาการนี้ พึ่งเริ่มเป็นเมื่อวาน ขับรถไปลำลูกกา อาการ รถดับ ก็ไปเปิดดูเครื่อง พบว่า นำ้ในหม้อพักแห้ง จึงได้เติมนำ้ไป พอวิ่งสักระยะ ความร้อนขึ้นสูง จึงจอดรถ พอเครื่องเริ่มเย็น ได้เติมนำ้ วิ่งกลับมากรุ้งเทพ ช่วงขับกลับกรุงเทพ ความร้อนไม่ขึ้น แต่จอดเติมนำ้ไปสองครั้ง ถึงบ้าน วัดก้านนำ้มันเครื่องดูเริ่มเปลี่ยนสีนม แต่อัตราเร่งรถปกติไม่อืด ฟันธงได้เลยไหมครับว่า เป็นที่ฝาสูบโกง หรือ ปะเก็นฝาสูบแตก วิธีไหนซ่อมคุ้ม ระหว่างเปลี่ยนฝา กับ ยกเครื่องใหม่ และราคาค่าวางเครื่องประมาณเท่าไหร่ ขอผู้รู้ได้บอกด้วยครับ ตอนนี้มืดแปดด้าน

2. ยกใหม่เชียงกงดีกว่าครับจบๆเครื่องอย่างเดียวหมื่นกว่าบาทประมาณ 15000

3. Max Mild

0
    0
    0
    ตุ้ย เพลาขับเชียงกง 15000 รวมค่าช่างไหมครับ มึนตึบ

4. ยังไม่รวมค่าช่างครับ รวมช่างก้อน่าจะสองหมื่นต้นๆครับ

5. จบกว่ามาซ่อมหลายรอบ อะไหล่เดิมก้อเก็บไว้ใช้หรือขายให้เพื่อนๆ

6. Max Mild

0
    0
    0
    ครั้งแรกเลยครับที่จะต้องเปลี่ยนเครื่อง คงต้องจอดรถก่อนรถหาเงินค่าซ่อมก่อน

7. ผมเคยทำฝามาหลายรอบไม่คุ้มเลยไม่จบ

8. Max Mild

0
    0
    0
    เมื่อวานกลับมาจากกรุงเทพนึกว่าเป็นที่หม้อนำ้ออยเกียร เลยไปเปลี่ยนมาเสียค่า ...ไปเลย

9. Max Mild

0
    0
    0
    มีอู่แนำนำไหมครับผมอยู่แถวตลาดนนท์บุรี

10. ไม่มีแนะนำครับผมทำรถเอง มีแต่อู่อันตรายห้ามเข้า

11. Max Mild

0
    0
    0
    หมายถึงอู่ที่ไหนบ้างครับ 555

12. มีที่งามวงวานครับ อู่ช่างเตี้ย ทำซันนีเก่ง

13. Max Mild

0
    0
    0
    ภาณุวัตร สโรบล ผมตั้งงบค่าใช้จ่ายไว้ประมาณสองหมื่นพอไหมครับ กลัวบานปลายงบไม่เยอะครับ ไม่งั้นคงต้องจอดรถไว้ก่อน

14. ลองเข้าไปหาพี่เตี้ยก่อนก้อได้ครับ ไม่แน่ใจเรื่อง งบ อยู่ซอยวัดบัวขวัญนี่เองครับ

15. Max Mild

0
    0
    0
    มีเบอรที่ติดต่อได้ไหมครับ

ซักพักนะครับเดี๋ยวโพสไว้ให้ พอดีเบอร์อยู่อีกเครื่อง ผมออกมาข้างนอกอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้