งูเข้าไปอยู่ในรถทำไงดีครับ ถอดเบาะ ถอดพรมแล้วยังไม่เจอตัวมันเลย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tanarat, 2 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tanarat

Tanarat Guest

0
    0
    0
    งูเข้าไปอยู่ในรถทำไงดีครับ ถอดเบาะ ถอดพรมแล้วยังไม่เจอตัวมันเลย มันเลื้อยออกมาจากในคอนโซลหน้า มีวิธีไล่ไหมครับ ขอบคุณครับ

2. ทิ้งไว้ มันน่าจะหนีออกไปเองนะครับ แต่..ก็หวาดๆอยู่

3. Tanarat

0
    0
    0
    ผมละกลัวเลยแล้วมาตอนรถกำลังวิ่งนะครับ ดีนะผมไม่ได้ขับเอง

4. Tanarat

0
    0
    0
    อ่อ มันเลื้อยออกมาตอนรถวิ่งนะครับ

5. แจ้งอพปรไหมครับ

6. Tanarat

0
    0
    0
    ไม่ได้แจ้งครับ กลัวเขาเสียเวลาเปล่า ถ้าไม่เจอ อาจจะเลื้อยออกไปแล้วมั้ง กะว่าจะไม่ใช้รถเลย ซัก 5-6 วัน จอดตากแดดไว้ก่อน ผมว่ามันไม่น่าจะอยู่ได้

7. ถ้า อย่างที่ว่า ก็คงออกนะครับ แต่คงมีหวาดๆบ้างล่ะครับ เหอะๆ

8. ลองเอาใบกอนฉีดดูตามใต้คอนโซลใต้เบาะแล้วเฝ้าดูคับงูมันจะเหม็นกลิ่นใบกอนคับผมเคยแนะนำเพื่อนให้ลองทำดูก็ได้ผลนะคับ

9. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    โห. เสียว มันเข้าช่องไหนน้อ

10. เผารถไล่เลย อิอิล้อเล่น

11. เผาให้เกิดควัน มันจะหนีออกมาเอง

12. Tanarat

0
    0
    0
    ทำควันแล้วครับ ต้องเปิดประตูรถไหมครับ หรือรมไว้เลย

13. เปิดไว้ครับ หาปี๊บเหล็กเผาไรก้อได้ แล้วเอาพัดลมเป่าควันเข้ารถ สัตว์ถ้ามีควันมันจะนึกว่าไฟไหม้มันจะหนี

14. Tanarat

0
    0
    0
  15. ถึงว่าไปบ้านพี่ตุ้ยทีไรจุดไฟ ทำควันตลอด

16. ตึ่ง โป๊ะ ฮากันไป จากเรื่องเครียดๆ

17. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ลองใช้น้องหมาช่วยน่าจะได้เรื่องอยู่นะครับ

18. Tanarat

0
    0
    0
    เอาแมวเช้าไปก็เฉย ตอนนี้รื้อออกมาหมดแล้วยังไม่เจอตัวมันเลย แต่คิดว่าอยู่ในคอนโซลหน้าแหละ เลยเอา ไบกอน อัดไว้เลย พรุ่งนี้ดูผลว่าเป็นยังไง

19. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ออกมายังคับ

20. Tanarat

0
    0
    0
    ไม่เจอเลยครับ ไปลองขับก็ไม่มีอะไร เปิดกระจก ตากแดดไว้ สามวันแล้วครับ

21. Tanarat

0
    0
    0
    รมควันด้วย

22. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ไปแล้วมั้งคับ งูอะไรหรอคับ

23. Tanarat

0
    0
    0
    เขียวธรรมดาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้