ทำอย่างไรให้ B11 วิ่งเกาะถนน หรือว่ามันได้เต็มที่แค่นั้นครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tanarat, 10 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tanarat

Tanarat Guest

0
    0
    0
    ทำอย่างไรให้ B11 วิ่งเกาะถนน หรือว่ามันได้เต็มที่แค่นั้นครับ วิ่งเร็วๆรู้สึกเหมือนลอยๆยังไงไม่รู้

2. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    รถมันเบา ลองใส่ล้อหน้ากว้างๆ เเต่ปัญหาที่เจอคือ เปลืองเชื้อเพลิง ลองดูเเนวทางท่านอื่นๆนะครับ^^

3. Tanarat

0
    0
    0
    ไม่รู้ท่านอื่นเขาเซ็ตช่วงล่างยังไง

4. ของผมใช้เครื่อง ga16de เอาแค่โช๊คไปอัดน้ำมันอย่างเดียว+สปริงเดิม วิ่งเร็วๆไม่มีปัญหานะครับ เข้าโค้งแรงพอได้อยู่ล้อผมกว้างแค่ 7 นิ้วเองครับ

5. Suchart Sanpasan

Suchart Sanpasan Guest

0
    0
    0
    เมื่อก่อนเคยทำคับ ก่อนที่รถจะหาย ผมใส่ล้อ7.5 นิ้ว ยาง 195/55/15 โช็คหน้าอัดใหม่ โหลดหน้าเหลือ2นิ้วมือยัดได้ แต่บอกทีร้านว่าเอาแบบลงเร็วแต่ขึ้นช้า ส่วนโช็คหลัง คายาบา อุตร้า ตัวท็อปกระบอกสีเหลือง สปริงหลังเบนซ์ตัดสปริง

6. Tanarat

0
    0
    0
    Benz รุ่นไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้