ใครใช้ TEIN HA บ้างครับ ปรับหนืดปรับประมาณไหนดีคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย peachgame, 14 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peachgame

peachgame New Member Member

3
    0
    0
    พอมีใครใช้

โช้ค TEIN type HA บ้างครับ

คือผมอยากถามว่า ตัวปรับหนืด ของรุ่นนี้ ปรับประมาณไหนดีครับ

คู่หน้า กับ คู่หลัง ประมาณไหนดีคับ

ใช้งานแบบปรกติรถทั่วไปอะคับ

2. tobefit

tobefit New Member Member

5
    0
    1
    ผมว่าขึ้นอยู่กับค่า K ของสปริงที่ใช้ และความชอบส่วนตัวด้วยนะครับ
    ผมใช้สปริง หน้า 7 หลัง 4
    ปรับหน้า 18 หลัง 15

แล้วคนอื่นปรับยังไงกันบ้างครับ

3. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ผม หน้า หลัง 5 เท่ากันครับ กำลังดี ไม่แข็ง ไม่อ่อน ซิ่งได้ เข้าโค้งหนึบกำลังดี แต่ก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวแต่ละคนครับ แต่อย่าปรับบ่อยนะครับ เซ็ทเอาที่ตัวเองต้องการ เดี๋ยวซีลมันจะเสียครับ

4. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ที่เคยใช้
    ใช้งาน ถอยหลัง หน้า3 หลัง5 แก๊ก
    ตอนซิ่ง แข็งสุด ทั้งหน้าหลังเลยครับ

5. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    แล้วหาโช๊คแข็งๆได้ยังอ่ะ จานอ็อด

6. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ผทใช้งานก็ ปรับไว้กลางๆ อ่ะครับ เพราะยางแก้มเตี้ยลมยางสัก 30 เนี่ย ปรับอ่อนสุด ผมว่ามันเด้งแบบจุกๆ กว่าปรับไว้แข็งๆ อีกนะครับ...ส่วนตอนซิ่งก็ แข็งสุดมันเล๊ยยย... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้