จากประสบการณ์ผู้ใช้จริง แก๊ชไม่น่ากลัวเท่าน้ำมันครับ *-* อยู่ด้วยกันมา 12 ปี ไปซะแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย รุ้ง สีเงิน, 17 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    จากประสบการณ์ผู้ใช้จริง แก๊ชไม่น่ากลัวเท่าน้ำมันครับ *-* อยู่ด้วยกันมา 12 ปี ไปซะแล้ว สายน้ำมันสายเล็กรั่ว ไฟลุก มีระเบิดเล็กๆ แถวแบท ก่อนที่ประทุรอบสองแถวกลางเครื่องครั้งสองสงสัยท่อแก๊ช ถ้าไม่มีน้าๆ แถวนั้นเอาถังดับเพลิงมาฉีด คงไม่เหลือแม้ซาก เครื่องยนต์เกิดไฟลุกห้ามเอาน้ำราดฉีด ดีสุดซื้อถังดับเพลิงเล็กไว้จะดีกว่าครับ

1. Paul Speedstar

Paul Speedstar Guest

0
    0
    0
    เป็นไรบ้างมั้ยครับ

2. คนปลอดภัยครับ ขับในหมู่บ้าน ตอนนี้ลากไว้ในบ้านครับ ยังไม่ทำอะไรต่อเลย โช๊คซิ่งคู่หน้าคุณที่พึ่งเอาไปติด ได้ลองไม่ถึงเดือน 555 เซ็งเป็ดครับ อุปกรณ์ที่เป็นพลาสติก พวกสายยาง อะไรพวกนั้นไหม้ครับ ถึงไหม้ไม่หมดก็คงใช้งานไม่ได้ เปิดกระโปรงดูมันทีไรเห็นแต่โช๊คคุณ เพราะในรถมันใหม่สุด

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    คนปลอดภัยก็ดีแล้วคับรถซ่อมใหม่ได้คับ ขอให้กลับมาหล่อใหม่นะคับ สู้ๆคับ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ไหม้ถึงห้องโดยสารไหมคับ

5. น้ำมันน่ากลัวที่สุด

หายเร็วๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้