ผมได้รับรถเเล้วคับ ที่เปลี่ยนฝาใหม่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย MaXz KJ, 19 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MaXz KJ

MaXz KJ Guest

0
    0
    0
    ผมได้รับรถเเล้วคับ ที่เปลี่ยนฝาใหม่ พอขับได้วันเดียวรู้สึกว่าเครื่องเร่งไม่ค่อยขึ้นอะคับ ขับขึ้นเนินวูบดับไปเลย

2. กรรม ทามงายย

3. มาร์คผิด

4. ผมว่า เช้าๆไปหาคุณ ณรงค์ฤทธิ์ เถิดครับ น่าจะกระจ่าง

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    กลับไปร้านคับ

6. SR รู้เรื่อง อิอิ

7. กลับไปให้อู่เช็คให้ใหม่ครับ

8. เครื่องคาร์บูอู่ต้องทำได้ถ้าเขาคิดจะทำ(มีความรับผิดชอบ)

9. ลองวิ่งทางเรียบดูว่าเร่งได้เหมือนกับของเก่ารึป่าว

10. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    ปิดแอร์แล้วรอบมาป่ะครับ ผมเคยสายแวคคั่มหลุดต้องคอยเหยียบเร่งเครื่อง

11. ใช่สายแวคคั่มชอบแตกนะเพราะมันเก่าแล้ว

12. แนะนำให้ซื้อมาเปลี่ยนทั้ง2เส้นเลยนะถ้าตัดแล้วต่อเดี๋ยวก็แตกอีก

13. Patiput Mapochai

Patiput Mapochai Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็นเครื่องคาร์บู แล้วตัวชดเชยรอบแอร์ ไม่ได้ต่อสายหรือแตก แบบผม รอบถ้าเปิดแอร์จะตกมากถึงดับ ต้องเลี้ยงตลอด พอต่อปุปขับแบบสบายๆเลย แล้วก็ถ้ารอบต่ำ หรือสูงเกิน ไม่พอใจ เอาปากแบนแหย่ แล้วบิดเลยครับ บิดทางเกียร์จะต่ำลง ถ้าอีกฝั่งจะสูงขึ้นครับ ป.ล บิดตอนปิดแอร์ เพราะถ้าเปิดตัวปรับจะหดลงไปครับ

14. MaXz KJ

0
    0
    0
    เร่งไม่ขึ้นอีกละคับ ไล่หัวเทียนก้ไม่ใช่

15. แล้วช่างที่อู่เขาว่ายังงัยครับ

16. MaXz KJ

0
    0
    0
    โทไปไม่รับคับ พุ่งนี้จะไปหาที่อู่เลย

17. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เผาอู่ดีกว่ามั้งคับ

18. MaXz KJ

0
    0
    0
    เด่งพุ่งนี้จะไปหาถึงอู่ จะปะจานในพันทิบด้วย

19. ใจเย็นๆให้เขาแก้ไขให้เราก่อนครับ

20. ค่อยพูดค่อยจากันนะครับ อาจเป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน ใจเย็นๆครับ

21. ซ่อมมาแล้วในราคาที่สูงมากด้วย....อู่ควรจะรับผิดชอบ ไม่ใช่บอกปัดรึไม่รู้เรื่องนะค่ะ ฝากบอกด้วยช่างที่ดีเค้ามีจรรยาบรรณในวิชาชีพช่างด้วยการรับผิดชอบในงานที่ตนเองทำกัน ซ่อมแล้วไม่ดีก็ต้องดูแลปรับแก้ให้ใหม่ ไม่ใช่แต่หวังกอบโกยเอาแต่ได้ ไม่มีความจริงใจซื่อสัตย์กับลูกค้า...ถ้าเป็นพี่นะลากรถออกตั้งแต่เจอราคาฝาล่ะ...แต่เราไม่ซ้ำเติมกันนะ....เพราะทุกคนไม่ได้เก่ง และไม่ได้เรียนรู้กันมาแต่เกิด ย่อมมีผิดพลาดในการตัดสินใจกันได้....ขอให้หายไวๆ อาจจะแค่เส้นผมบังภูเขา เอาใจช่วยค่ะ ^^

ไปอู่ ไม่ซ่อม เผาอู่แม่งเรยบอก ทำไม่เป้นเสือกไม่บอกไอ้ฉิบ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้