ต้องการผู้รู้ด่วนๆครับ 1Jปลั๊กหนากับบางต่างกันยังไง

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย MOVE, 16 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOVE

MOVE Guest

0
    0
    0
    ต้องการผู้รู้ด่วนๆครับ 1Jปลั๊กหนากับบางต่างกันยังไงเวลาไปดูA31ซักคันจะรู้ได้อย่างไรว่าเป็นเครื่องปลั๊กหนาหรือบาง และเครื่อง2ตัวนี้แรงม้าต่างกันมากไหมอันไหนพังง่ายกว่ากัน และ 1J BO AUTO มีกี่แบบ ขอขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับที่มาให้ความรู้

2. TOY_Cef-white

TOY_Cef-white New Member Member

93
    0
    0
    ตอบเปนข้อเลยละกานนะ
    (1) ปลั๊กบางหรือหนา ดูสายปลั๊กเข้าที่กล่อง ECU คับ หนาบางไม่เท่ากัน
    (2) ปลั๊กบางจามีเซนเซอร์เพิ่มมาที่ปีกผีเสื้ออีก 2 ตัว เป็น 4 ตัวคับ
    (3) เครื่องตัวเดียวกัน เช่น 1JZ GTE ปลั๊กบางหรือหนาความแรงพอๆ กันคับ (แรงไม่แรงไม่ได้อยู่ที่ปลั๊กคับ)
    (4) เรื่องพัง ถ้าวายสายครบๆ ก็ไม่มีปัญหาทั้งสองตัว...แต่กล่องปลั๊กหนาหาง่ายกว่าคับ (เช็คโค๊ดดูได้คับ ว่าวายสายถูกหรือป่าว)
    (5) 1J BO มี 1J GTE 2500 cc , 3000 cc ,vvti (ตัวที่มี วีวีทีไอ จาเปนวาล์วแปรผันคับ)
    ปล. ถ้าอยากรู้ไรเพิ่มเติมนี่เลยคับ www.clubjz.net เจแซดล้วนๆ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้