อยากทราบ ราคาไดสตาร์ทครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย jkclub, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jkclub

jkclub New Member Member

7
    0
    0
    :cry:พอดีเมื่อเช้าจะสตาร์ทรถบิดกุญแจแล้วไม่มีเสียงอะไรเลยเงียบครับ พอเปิดฝากระโปรงดูแบตก็ไม่ได้หมด สตาร์ทยังไงก็ไม่ติดเลย อยากถามว่าอาการอย่างนี้เกี่ยวกับไดสตาร์ทหรือเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไหร่ครับ อยากทราบทั้งราคามือ1และมือสอง ขอบคุณมากครับ:cry:

2. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    ของผมก็เคยเป็น น้องดุสายไฟที่ไดสตารท์ว่าหลุดป่าว ไม่น่าเสียนะครับอาการที่บอก
    ดูสายไฟที่ตัวไดสตารท์เลยนะครับ หรือเอาไฟตรงต่อที่ขั้วไดสตารท์เลยครับ
    ว่าหมุนไหนลองดูครับ

3. jkclub

7
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ Guitar ที่แนะนำครับ ไว้จะลองทำดูนะครับขอบคุณครับ

4. noom29621

noom29621 New Member Member

3
    0
    1
    อย่าลืมดูแบตด้วยนะครับท่านแบตเสื่อมก็มีอาการนะ

5. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ลองหา ไม้หรือ อะไรก้อได้ เคาะที่ตัวไดสตาร์ท ดูก่อนคับ

บางทีแปรงถ่านมันสึกไปเยอะ ลองเคาะๆ ดู แล้วลองสตาร์ทใหม่คับ

ถ้าเกิดติดขึ้นมาก แสดงว่า แปรงถ่านได มันสึกไปเยอะแล้ว

เลือกเอาระหว่างซ่อม (เปลี่ยนแปรงถ่าน) หรือ เปลี่ยนมือสองยกลูก ซึ่งผมไม่รู้ว่าเท่าไหร่

แต่ที่เคยเปลี่ยนแปรงถ่านไดสตาร์ท กับรถรุ่นอื่นมา มันไม่กี่ร้อยคับ

6. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ผมมีครับ ไดร์สตาร์ท ไม่แพงแน่นอน ของเครื่องคาบูนะ 086-6480456 ฮัทครับ

7. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    ผมว่าสายดินไดสตาร์ทหลุดครับ

8. diamondman

diamondman New Member Member

20
    0
    0
    เปลี่ยนไปเลยครับ ไม่เกิน 500 มือสองนะครับ เคยเปลี่ยนมาแล้วเครื่องเก่าคาร์บูเป็นอยู่ทุกเช้าเลยต้องเอาสายไฟต่อตรงทุกวันเลยครับ

9. jkclub

7
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำ ผมลองเช็คแล้วครับระบบไฟใช้ได้ทุกอย่างแต่ตอนสตาร์ทไม่มีเสียงไรเลยได้ยินแต่เสียง "แก๊ก"ครั้งเดียวตอนหลังจากปล่อยกุญแจ ผมก็คิดว่าน่าเป็นที่ไดสตาร์ท ถ้าจะต้องเปลี่ยนควรเป็นมือหนึ่งหรือมือสองดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้