ขับรถที่ความเร็วเกิน40 จะมีเสียงหอนดังวู้งๆๆๆๆๆ คล้ายๆเสียงลูกปืนล้อหน้า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บีสิบสี่ โอนลี่, 26 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับรถที่ความเร็วเกิน40 จะมีเสียงหอนดังวู้งๆๆๆๆๆ คล้ายๆเสียงลูกปืนล้อหน้า แต่ลูกปืนล้อหน้า ผมได้เปลี่ยนแล้วคือเปลี่ยนยกดุมเชียงกงแล้วอัดจารบีใหม่ เป็นไปได้ไหมที่เสียง มาจาก ..-ลูกปืนที่หิ้วเพลาขับล้อขวา ท่อนยาว หรือ เป็นที่เกียร์ซึ่งเป็นเกียร์ CVT

1. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    ดูยาง ยังครับ ยก

2. ลูกปืนเชียงกง99% เจ๊งครับ เนื่องจากไม่มีหัวเพลาเสียบไว้ สกปรกมักลงไปทำให้เสีย

3. แต่ตอนแกะดุมมา ข้างในจารบียังเต็มอยู่เลยนะครับ จารบียังใสอยู่เลย แล้วอัดเพิ่มเข้าไปอีก

4. บอย เกียร์หรือป่าวหว่า

5. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    เพลาป่าวครับ

6. เพลาไม่หอนครับ

7. ที่มีเสียงหอน ลูกปืน ยางใช้ไปนานๆไม่ได้สลับถ่วง แล้วก้อเกียร์

8. แล้วก็ถ้าขับแล้วเร่งเครื่องทำความเร็วขึ้นไป ช่วงนั้นเสียงจะเบาลง

9. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ขายซะ ออก ซิวฟี่....อิอิ

10. สงสัยรถซิ่งห้ามวิ่งช้าครับ

11. ดังทุกอย่างยกเว้นเครื่องเสียง.

12. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนลูกปืนเป็น .38 ซะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้