ร้าน เซียงกง บางนา

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ป้อ, 6 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    สวัสดีครับ พี่น้อง ชาวเคอี

2 วันก่อนผมไปเดินเล่น แถว เซียงกง บางนา เห็น ล้อยาง อะไหล่(ล้อเล็กๆสีเหลือ) ผมมานึกได้ เออ มันอาจจะเบา กว่า ยางอะไหล่ของรถผม ผมเลย เข้าไปที่ ร้าน บวรวิช ผมเห็นเค้ามี ล้อดังกล่าวเยอะ (แต่ผมเคยถาม ร้านอื่นดู ราคาประมาณ 1000 ขึ้น) ผมก้อถาม ทางร้าน เค้า บอกผม 800 บาท ผมต่อเหลือ 700 เค้าขายและเราก้อ รอง ใส่ที่รถดู ก้อ ใส่ได้ ผมกลับมาบ้าน ก้อ กะว่า จะเปลี่นเอาของเก่าเก็บและเอา ยางอะไหล่ที่ซื้อมา ใส่แทน แต่เป้าที่ใส่ยางมันไม่พอดีกัน (ท้ายรถ)คือ ล้อมันกว้างกว่า วันนี้ผมไป ที่ร้านฯ พอบอกปัญหา เค้าไม่มีล้อ ขนาดเล็กกว่าเลยคืนเงินมาให้ผม และผมก้อไปซื้อที่ ร้านอื่น ก้อได้ ราคามา 800บาท (ใส่แทนที่ยางอะไหล่พอดี ) ผมบอกตามตรง เจ้าของร้าน เค้า มีน้ำใจและนิสัยดีแบบนี้ผม ก้ออยากแนะนำให้ พี่น้อง จะซื้ออะไหล่ ก้อ รองไปที่นี่ดู ของเค้ามีเยอะ ถ้าไง ผมมี เบอร์โทร 02-316-0616,มือถือ081-984-3472

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    เจ้าของร้านดีๆแบบนี้หายากมากๆครับ ในยุคที่คนเราต้องดิ้นรนเพื่อปากและท้อง ขอปรบมือให้กับเจ้าของร้าน "บวรวิช" ครับผม

3. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง..พี่เจ..

4. turbonatics

turbonatics New Member Member

10
    0
    0
    สนับสนุน คนค้าขายแบบนี้ครับ จำชื่อ ไว้แล้วครับ

5. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ร้านดีๆหายากจริงครับ สนุนร้านดีๆครับ............

6. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    4รู 114 ปะครับที่ซื้อมาอ่ะครับพี่

อยากได้ใส่ล้อหน้าอ่ะครับ

7. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    :sad::sad::sad:

8. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0

ครับ 4/114 รองหาดูครับ

9. tub

tub New Member Member

8
    0
    0
    ขอชื่นชนท่านเจ้าของร้าน "บวรวิช "

ที่แสดงให้เห็นว่าน้ำใจยังไม่หมดไปจากคนไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้