ใครเคยลองน้ำมันแก๊ซโซฮอล 95 บ้าง

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย tarosoi4, 9 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    อยากทราบว่าใครเคยลองเติมแก๊ชโชฮอล 95 แล้วเอาไปเทสบ้าง โดยเฉพาะพวกลูกโต ไฟแก่ ๆ เพราะตอนนี้
    หาน้ำมัน 95 แทบไม่มีแล้ว 91 เคยเติมแล้วไปเทส (รถแดช ลูกวีอาร์ กล่องผ่า ไล่น้ำมันหนาแล้ว บทสรุปคือลูกเกือบทะลุ) :D

2. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ผมลองเล่นนิดหน่อย ซัดไม่ยาวคับ เกิดอาการ อย่างบอกไม่ถุกคับ พูดไป 91 ธรรมดายังดีก่าคับ เติมแก๊ซโซฮอ เครื่องร้อนมากด้วยคับ ตอนนี้ยอม คาร์บิวแดงคับ แต่ก่อนไม่เคยแตะเลยหน่ะ เล่นแต่ 95 ตอนนี้จำต้องเล่น 91 ธรรมดาคับ แล้วก็ ลืมบอกคับ ซีลยางทุกอย่างของผมมันกระจุยไปพร้อมกับโซฮอ 95 ไป 2 คันแล้วคับ เวฟ กับ มีโอ เพราะหา 95 เติมไม่ได้คับ เลย ใส่โซฮอ 95 แค่ใส่ 50 บาทให่ถึงบ้านแค่นั้น พอถึงบ้านน้ำมันหมด ก็ใส่ 95 ปกติ แต่ไม่ทันแล้วคับ เครื่องไปแล้วคับ ก้าน ข้อ ลูก ลูกปืน ไปหมดเลยไหม้หมดคับ ตอนเติม95โซฮอเครื่องก็สดุดหน่ะคับ

+++อันนี้เกิดขึ้นกับตัวคับ ของคนอื่นเป็น อาจจะเป็นอย่างอื่น รึบางคนว่าดี ก็แล้วแต่หน่ะคับ แต่ของผมมันไม่ค่อยประทับใจคับ+++

3. tarosoi4

150
    2
    0
    เป็นเหมือนกัน

ผมลองเติมเป็นเหมือนกัน แต่ซีลไม่เสีย สรุปไม่น่าเล่นเลย ถ้าสมมุติ 91 (น้ำแดง) เลิกขายบรรลัยแน่ เอามาล้างเครื่องยนต์ก็ไม่สะอาดยังเหนียว ๆ อยู่ ไอ้โซฮอลเนี่ย:cool:

4. kanunpro

kanunpro New Member Member

48
    0
    0
    จิงหรอคับ แต่ผมไม่คิดเติมอยู่แล้วนะ ไอโซฮอล์ น่ากัวคับ ได้ยินสรรพคุณมาก่อนหน้านี้แล้ว

5. tarosoi4

150
    2
    0
    แย่จัง

95ก็หายาก 100ก็ไม่รู้หาที่ไหน ขี่จักรยานดีที่สุด

6. chong4215

chong4215 New Member Member

3
    0
    0
    ของผมใช้ LS เท่าที่ลองใส่ดูเครื่องร้อนเรวกว่าเดิม แล้วพอรอบสูงๆหน่อยก็เดินไม่ค่อยเรียบ

7. tarosoi4

150
    2
    0
    ข่าวดี

วันนี้ผมได้รับข่าวดีคือ ปั๊มเชลล์มีน้ำมัน 95 ขายอีกแล้ว ลิตรละ 34 กว่า ๆ ถูกใจมาก ๆ มีเฉพาะปั๊มเชลล์นะ:)

8. tik_chinmai

tik_chinmai New Member VIP

27
    0
    0
    ผมจะแนะนำให้คับเติม91แดง แล้วผสมอ็อกเทนเข้าไป10%แม่งดีกว่า95นิดนึงด้วยคับ ซื้อออกเทนติดรถไว้สัก1ลิตรเทสรถได้ทั้งคืนคับ

9. Aozeza007

Aozeza007 New Member Member

7
    0
    0
    ใช้130ไปเลย

10. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    เข้ามาหาความรู้ครับ

11. yakuza9

yakuza9 New Member Member

1
    0
    0
    ใช้อยู่เหมือนกาน ปีก่าหละยางมะพังเลยค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้