สอบถามเป็นข้อมูลครับ Nv หัวฉีดรุ่นสุดท้ายเดิมๆ wingroad อัตราเร่ง ออกตัว กับตอนเร่งแซง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ccm Chadchai, 21 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    สอบถามเป็นข้อมูลครับ Nv หัวฉีดรุ่นสุดท้ายเดิมๆ wingroad อัตราเร่ง ออกตัว กับตอนเร่งแซง ช่วง 80-120 พอสู้พวกอีโคคาร์ อย่าง march swift หรือ yaris ได้มั้ยครับ

2. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    คือผมใช้รุ่นนี้อยู่ ซึ่งไม่เคยขับคันอื่นเลย อยากรุ้ว่าเก่าๆของผมพอจะสู้ใหม่ๆได้ไหมครับ ไม่ได้ว่าจะไปแข่งนะครับ ผมขับไม่เกิน 120 เอง เอาไว้เป็นข้อมูล เผื่อมีโอกาสออก ecocar จะได้ไม่คาดหวังอะไรมากครับ

3. ไม่แน่ใจครับเพราะอีโคมันเบากว่าเราแต่เครื่องมันก็เล็กกว่าเรา

4. nv กินขาด แรงกว่าบาน

5. เดิมๆวิงโรดหัวฉีดมันประมาณ100-110แรงม้า อีโคคาร์ก็ประมาณ90นิดๆแต่น้ำหนักนี่ซิ nv ประมาณตันนึง อีโค 700-800 (น้ำหนักรถเปล่านะครับ)

6. ถ้าnvเกียร์ธรรมดา น่าจะพอฟัดพอเหวียงได้อยู่ครับ (เดิมๆและนั่งขับคนเดียวทั้งคู่นะ)

7. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    รถกระป๋องจะมาสู้อะไรเอ็นวีเก่าๆ อิอิ

8. ถ้าออกจากไฟแดงแข่งกันไม่น่าจะทัน แต่ถ้าลอยลำแล้ว วีออสก็มาเหอะ nv หัวฉีดรุ่นสุดท้ายเครื่องมันพอตัวครับ 1600 DOHC ไม่เป็นรองใครเหมือนกันถ้าไม่นับพวก V TEC นะ

9. ผมเคยโดนมาร์ชภายนอกเดิม ๆ ฉีกมาแล้ว

10. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    หัวใจอะไรพี่ยุทธ 555+

11. ผมga16เดิมๆเกียร์ธรรมดา135-140ขับมาแล้วทางโล่งไปยโสธร

12. ทางยาวๆผมว่าnvกินนะ

13. พวกเครื่อง 1300 สู้เอ็นวี ไม่ได้อยู่แล้ว

14. มัน 1600 นะครับ ออกมาไม่ถึงเดือนผมลองกดดูเกือบ 170 ยังไม่มิด แต่ว่าเหมือนล้อมันไม่ค่อยจะอยู่กับยางมะตอยเลยพอซะก่อน 555

15. จะช้ากว่าก็เพราะระบบเกียร์นะผมว่า

16. เร็วมากมันร่อนครับ ต้องบรรทุกของด้วยซัก100โลและมีคนนั่งหน้าคู่กับเราด้วยจะช่วยได้ ถ้าวิ่งไกลๆนะ

17. เครื่อง นน. เกียร์ ปัจจัยรองครับ ถ้า +- cc. ไม่เกิน 300 คนขับนี่ปัจจัยหลักนะครับ ผมเคยขับ 3 ดอร์เดิมๆ AT ออกตัวกับ 3 ดอร์เดิมๆ MT ก็ชนะขาดนะ มันต้องใช้ทักษะด้วยครับ มีส่วนหลายอย่าง

18. ร้อยแปดก็วิ่งมาแล้ว โด่วววว

19. ร้อยเก้่าก็ยังได้ เห็นป่าว..

20. มาสด้า3 คันนั้นว่าไงมั่งครับ 555+

21. รถเดิมๆๆ เพิ่มเติม คือ น้ำมันในถัง มาชเมิช ไร ไม่สน วีออส มาดิ ขอวัดใจหน่อย ก้อแค่nv เดิมๆๆ แต่ก้อขอลองถ้าเครื่องไม่พังก้อไม่ยอม ปล่อย556

22. nv'97 ga16คาบูคับแถมวิ่งแก๊สด้วย เดิมๆแค่เปลี่ยนปลายท่อ ลงสายกราวน์ วีออสแต่งๆ ก็จัดมาแล้วคับ ทิ้งหลายช่วงตัวเลย!! แต่จบงานนั้นมามีเจ็บตัวนิสๆ ฝาร้าว เพราะลากรอบหนักเกิน เกียร์3/120km. จบมาเลิกห้าวเลยคับ แต่ก็รอวีอ๊อสอยู่นะชอบดันจังเลย nvเก่าๆ เชื่อดิ!!สู้ได้คัฟ 555

ช่วงนี้ขับช้าชิดขวา ดันตรูดตลอดเลยคับ อิอิ!! รถผมไม่แรง แค่เร็วกว่า ขับช้าชิดขวาเจอประจำเลยคับ!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้