ขอความเห็นอาการ B14หน่อยครับ ผมขับB14ปี2000แก๊สหัวฉีดอาการคือ เวลาชับๆไปแล้วจะจอด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Romeo Kludtanung, 4 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Romeo Kludtanung

Romeo Kludtanung Guest

0
    0
    0
    ขอความเห็นอาการ B14หน่อยครับ ผมขับB14ปี2000แก๊สหัวฉีดอาการคือ เวลาชับๆไปแล้วจะจอด รอบเครื่องสวิงมากครับยิ่งถ้าปิดแอร์ยิ่งสวิงแต่ถ้าเปิดดีขี้นแต่ก็สวิง บางครั้งดับเลยครับ เป็นๆหายๆ หาชั่งแถวบ้านบอกเป็นที่แอร์โฟล์ ถามรุ่นพี่แกดูแล้วบอกไม่ใช่ ถามเพื่อนบอกต้องตั้งวาล์ว เพื่อนอีกคนบอกให้ลองล้างปีกผีเสื้อดูครับ งงจริงๆ ไม่รู้ว่าจะทำอะไรดีครับ รบกวนด้วยครับ

2. เปนตอนใช้แก๊ส หรือน้ำมันครับ

3. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    ทั้งสองอย่างเลยครับ

4. ปลั๊กTPSหลวมรึป่าว ลองดูครับ ไม่แน่ใจ น่ะ

5. ลองล้างปีกผีเสื้อดูครับ.....ถ้าเป็นที่แอร์ไฟร์เสียจะเร่งไม่ได้หรือถ้าสกปรกจะวิ่งไม่ค่อยออก.....ถ้าตั้งวาล์วรุ่นนี้ตั้งไม่ได้ครับมันต้องรองชิมเอา.....ล้างปีกผีเสื้อดูก่อนครับ...ใหนๆก็ล้างแล้วในนั้นมีพวกมอเตอร์รอบเดินเบา+แอร์โฟร์ด้วยล้างซะทีเดียวเลย(ล้างระวังแอร์โฟร์ด้วยนะครับเครื่องGA16DNEเซียงกงไม่มีขายเบิกใหม่19,900.-เชียว......****ถ้าไม่หายค่อยตั้งวาล์วรองแผ่นชิม***

6. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองทำดู แล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ ^^

น้ำมันอะนะ...ไหลเลย...55555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้