สอบถามครับ B11 เครื่อง E13 กับอาการสตาร์ตติดยาก แก้ไขยังไงครับ (หัวเทียนใหม่แล้ว)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jakrapong Kruamun, 8 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ B11 เครื่อง E13 กับอาการสตาร์ตติดยาก แก้ไขยังไงครับ (หัวเทียนใหม่แล้ว)

1. ไม่ใช้ไดเกียวล่ะ

2. นั่นสิผมก็ลืมไป......เอ้ย ไม่ใช่ละ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย ^__^!

3. แก๊สหรือน้ำมันล่ะ

4. น้ำมันครับ

5. ปั๊มเอซีเดิมอาจไม่ค่อยดีแล้วติดปั๊มติ๊กคาร์บูเพิ่มครับ ช่วยได้

6. ถอดเอซีออกแล้วครับตอนนี้ใช้ติ๊กอย่างเดียวี

7. ก่อนสตาร์ทบิดกุนแจค้างไว้ที่ออน สักพัก สวดมนต์ แล้วสตาร์ท ให้น้ำมันมันมาให้เต็มก่อน ถึงสตาร์ท

8. ไม่หายก้อล้างคาร์บูร์ดูแต่ว่าโคตรยาก ล้างคาร์บูร์

9. ก่อนหน้านี้ล้างคาร์บู ตั้งไฟเพิ่มก็ดีขึ้นครับ แต่อาทิตย์เดียวเป็นอีกแล้ว

10. คาร์บูมันเป็นงี้แหละ ผมก้อซ่อมมาหลายครั้ง จนยกเครื่องใหม่ขับสบายใจ

11. ใจผมก็เริ่มไปทางนี้แล้ว

12. ซ่อมจนชำนาญเลยล่ะ 55555

13. ถ้าวางใหม่ GA15หรือ4A ดีครับ ผมอยากได้ GA15 แต่ช่างที่จะทำให้บอก 4A ดีกว่า (ช่างบ้านนอกอ่ะครับ เหมือนแกจะถนัด 4A มากกว่า

14. GA ดีกว่า เพลาเดิมใช้ได้ แล้วระบบเกียรก้อเหมือนเดิม เอาเข้ามาวางใน กทม.ดีฟ่า

15. จะวิ่งถึงไหมเนี่ย -__-?

16. อยู่ไหนครับ

17. สุรินทร์ครับ

18. ไม่ไกลมากหรอก รถผมเครื่อง E13 วิ่งไปถึงนครศรีธรรมราช

มีโอกาสจะไปรบกวนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้