ถ้าใส่จิงๆ...จะเป็นไงเนี่ย..!!55+

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย LeeSaw P. Wetchamon, 10 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าใส่จิงๆ...จะเป็นไงเนี่ย..!!55+

1. 555...คำเดียวเลยนะ พิตุ้ย

2. เปลี่ยนโข่งไอเสียใหม่ ตัดคานหน้าล่าง-บนเพื่อขยายหน้ายาว// ในเครื่องไล่เปลี่ยนใหม่หมด Cam Gear, Camshaft, ลูก ข้อ ก้าน สปริง/// เปลี่ยนปั๊มติ๊กใหม่ 400LPH 2 ตัว กล่อง F-con อีกใบ หัวฉีด750ccพร้อมรางใหญ่ Regulator ดีๆอีกตัว หม้อน้ำใหม่ Intercoolerใหญ่ และหาช่างที่จะอดทนกับเรา 1 คน+++เหตุที่น้องตุ้ย ตอบสั้นๆก็น่าจะประมาณนี้++++

3. ...น่าจะมากกว่านี้อิกนะครับ จาร์ยโก้...555

4. จริงๆหา Boเล็กมาใส่แบบรถ Vios บูสไม่มากก็พอได้ครับ แต่Vios ของพี่โตต้า เขาเทคโนฯใหม่กว่าปีใหม่กว่าทำแล้วจบง่ายใช้นานๆคนเลยทำกันเยอะราคาพอได้++++ แต่ ฺB12,13,14 เครื่องเดิมก็เก่ามากแล้วมาModify และของมาก็ราคาสูงทำๆแล้วที่ได้ไ่ม่คุ้มกับที่ลงทุน เลยวางใหม่กันไปจบง่ายๆ แตาหากอยากจะทำ ทำเลย ค่อยๆเก็บอะไหล่ใจเย็นๆแบบนี้ประหยัด หากรัก GA+++

5. ทำมันต้องทำเยอะไม่งั้นมันจะพัง ขับเดิมๆบ้านๆก้อพอแล้ว เดี๊ยวทำกลุ่มรถบ้านเครื่องเดิมดีฟ่า

6. การจะ Modify รถถ้าพื้นฐานเดิมของรถดี มันก็ทำได้ง่ายเปลี่ยนของน้อยชิ้นหากมาจากพื้นฐานที่ไม่ใช่ มันก็ต้องเปลี่ยนทุกชิ้น ไม่เช่นนั้นก็พังตอนจูนแน่นอนครับ++ หากคนจูนเป็นคนประเภทสุด หากจุนตามใจเจ้าของรถแค่นี้พอก็พอขับๆไปก็ไม่พังแต่ไม่ดี++ จริงๆรถบ้านโมไ่ม่มากก้วิ่งดีแข่งขันได้ แต่ไม่ใช่เราเครื่องพันห้า เจอดันรางโมเต็ม แล้วบอกกูจะอัดกับมึง แบบนี้มันก็นะ....

Kochakorn Tocheep "กูจะอัดกับมึง" แหม่ประโยคนี้ เห็นภาพเลยครับพี่โก้ อิอิ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้