<< MSL Endurance Kart Racing >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย MSL, 22 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MSL

MSL New Member Member

13
    0
    0
    รายการแข่ง 2 ช.ม ระดับมือสมัครเล่น โดยมีนักแข่ง 4 คน ต่อ 1 ทีม (สามารถมีนักแข่งมืออาชีพได้ 1 คน ในทีม) น่าสนใจกันไหมครับ....:D

สนามที่ 1 วันที่ 29 เม.ย 2549

มาดูรายละเอียดกันครับ...

2. MSL

13
    0
    0
    รูปแบบการแข่งขัน

เป็นการแข่งขัน 2 ช.ม โดยมีผู้เข้าแข่งขัน 4 คน ต่อ 1 ทีม อนุญาติให้นักแข่งมืออาชีพลงแข่งได้ 1 คน ในทีม อีก 3 คนเป็นมือสมัครเล่น เพราะแข่งระดับมือสมัครเล่น มีการกำหนดเข้าพิทเพื่อเติมน้ำมัน เติมลมยาง เปลี่ยนนักแข่ง

กำหนดการแข่งขัน

สนามที่ 1 วันที่ 29 เม.ย 2549 สนาม MSL

สนามที่ 2 วันที่ 24 มิ.ย 2549 สนาม MSL

สนามที่ 3 วันที่ 28 ต.ค 2549 สนาม MSL

3. MSL

13
    0
    0
    คุณสมบัติของนักแข่ง

1. นักแข่งจะต้องทดสอบเวลาในการขับ ต้องไม่เกินเวลา 130 % จากคนที่ทำเวลาเร็วที่สุดของสนาม
    2.บุคคลทั่วไป และ สมาชิก
    3.ต้องมีอายุไม่ต่ำกว่า 16 ปีบริบูรณ์
    4.ผู้ที่ยังไม่บรรลุนิตืภาวะ(อายุ 20 ปีบริบูรณ์)ต้องมีหนังสือรับรองจากผู้ปกครองอนุญาติให้ร่วมการแข่งขัน

รถที่ทำการแข่งขัน

เป็นรถตัวใหม่เอี่ยม ที่ไม่ใช่รถที่ให้บริการอยู่ เป็นเครื่อง 4 จังหวะ
    (ถ้ารถเสร็จสมบูรณ์ จะมาเปิดตัวที่นี่เลยครับ)

4. MSL

13
    0
    0
    อัตราค่าสมัคร

ค่าสมัคร ทีมละ 10,000 บาท (นักแข่ง 4 คน)

รางวัลในการแข่งขัน

รางวัลชนะเลิศ เงินสด 20,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 เงินสด 10,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 เงินสด 7,500 บาท พร้อมถ้วยรางวัล

หมายเหตุ อาจมีของรางวัลเพิ่มเติม อีก

เอกสารประกอบการสมัคร

ใบสมัคร
    รูปถ่ายหน้าตรง ไม่สวมแว่นดำและหมวก ขนด 1 นิ้ว 2 รูป
    สำเนาบัตรประชาชน
    สำเนาทะเบียนบ้าน
    หนังสือรับรองจากผู้ปกครอง(ในกรณีที่ไม่บรรลุนิติภาวะ)

5. MSL

13
    0
    0
    กำหนดเวลารับสมัคร

นักแข่งที่มีความประสงค์ เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องสมัครภายในเวลาที่กำหนด

สนามที่ 1 เปิดรับสมัครตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน 2549 จนถึง 25 เม.ย 2549

สนามที่ 2 เปิดรับสมัครตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2549 จนถึง 20 มิถุนายน 2549

สนามที่ 3 เปิดรับสมัครตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 2549 จนถึง 24 ตุลาคม 2549

สถานที่รับสมัคร
    บริษัท เอม มอเตอร์ สปอร์ต (2003) จำกัด
    1096/1 ถนน พหลโยธิน (ติดกองปราบปราม)
    แขวง จอมพล เขต จตุจักร กรุงเทพ 10900

โทรศัพท์ 02 939 3773 โทรสาร 02 939 3663

www.motorsportsland.net

[email protected]

หมายเหตุ ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะมาแจ้งให้ทราบครับ ขอขอบคุณครับ

6. MSL

13
    0
    0
    ติดต่อ รายละเอียดเพิ่มเติมได้ ที่ มอเตอร์สปอร์ตแลนด์ ทุกวันครับ 13.00-21.00 น

7. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    เห็นค่าสมัครแล้ว.........จะเป็นลม

ขอหาตังแป็บ เดี๋ยวเล่นด้วยครับ

8. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    เห็นหัวข้อประกาศดีใจ อยากลองแข่งมั่ง รีบเข้ามา
    พอเห็นค่าสมัครแล้วจะเปงลมเหมือนกัน

9. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    โห....อย่าเพิ่งเป็นลมกันดิครับ..ทีมมี 4 คน ก็ตกคนละ 2500 บาท คุณได้ขับแข่งกันแน่ๆ คนละ 30 นาที โดยเฉพาะ รถใหม่เอี่ยมเลยนะ ทุกอย่างใหม่ซิงๆ แถมได้ซ้อมฟรีก่อนแข่งอีกครับ...ลองคิดดูครับ....

10. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    มันก็ไม่แพงนิเนอะ
    แต่ไม่มีตังอ้า.....ทำไงดี
    ไม่แข่งดีก่าเก็บตังไว้
    ไปเล่นปกติ 350 ก็มันส์เหมือนกัน อิอิ

11. Mikas

Mikas New Member Member

20
    0
    0
  12. gai08

1,213
    4
    0
    เดี๋ยวจะมาให้รายละเอียดนะครับ...ต้นเดือนรายละเอียดฉบับสมบูรณ์จะออกครับ

13. gai08

1,213
    4
    0
    กติกาออกแล้วครับ.....เด๋ยวมาโพสครับ...รีบๆสมัครกันนะครับ ตอนนี้มีทีมสมัครแล้ว 6 ทีม ครับ....

14. MSL

13
    0
    0
    กติกาการแข่งขัน MSL(ฉบับสมบูรณ์)

1. ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องสมัครตามวันและเวลาที่ผู้จัดกำหนด หากพ้นจากเวลาที่กำหนดไม่สามารถ ที่จะสมัครเข้าร่วมการแข่งขันได้ เว้นแต่ผู้จัดจะอนุญาตเป็นกรณีๆ ไป
    2. ผู้สมัครจะต้องกรอกรายละเอียดตามที่ผู้จัดกำหนดโดยละเอียด พร้อมทั้งแนบเอกสารตามที่กำหนดให้ครบถ้วน
    3. กรณีที่ผู้สมัครยังไม่บรรลุนิติภาวะ (20 ปีบริบูรณ์) จะต้องมีหนังสือยินยอมจากผู้ปกครอง
    4. รถโกคาร์ทที่ใช้ในการแข่งขันเป็นรถที่ทางบริษัท เอม มอเตอร์ สปอร์ต (2003) จำกัด เป็นผู้ดำเนินการจัดหามาเพื่อใช้ในการแข่งขัน
    5. ผู้สมัครเข้าร่วมการแข่งขันจะต้องรับผิดชอบรถแข่งโกคาร์ทของบริษัท เอม มอเตอร์ สปอร์ต (2003) จำกัด ในระหว่างการซ้อมและแข่งขัน หากเกิดอุบัติเหตุที่ทำให้รถเสียหาย ไม่ว่าจะเป็นอุบัติเหตุในระหว่างซ้อมหรือแข่งขัน ผู้สมัครจะต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในความเสียหายที่เกิดขึ้น
    6. การแข่งขันเป็นการแข่งขัน Endurance ไม่เกิน 2 ชั่วโมง โดยผู้จัดได้กำหนดให้มีผู้ร่วมการแข่งขันไม่น้อยและไม่เกินกว่า 4 คนต่อคัน และผู้สมัครเข้าร่วมการแข่งขันทุกคนจะต้องเข้าร่วมการแข่งขันตามเวลาและกำหนดเวลาที่ผู้จัดกำหนดไว้ ซึ่งกำหนดการซ้อมและแข่งขันจะประกาศให้ทราบในวันประชุมนักแข่ง

15. MSL

13
    0
    0
    7. อนุญาตให้ผู้ร่วมการแข่งขันที่เคยผ่านการแข่งขันระดับประเทศ หรือการแข่งขันที่ได้รับการรับรอง
    จากราชยานยนต์สมาคมแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ (ร.ย.ส.ท.) ในการแข่งขันประเภท
    โกคาร์ทลงแข่งขันได้แต่ไม่เกิน 1 คน ต่อ 1 ทีม
    8. อนุญาตให้มีการเปลี่ยนแปลงนักแข่งที่สมัครไว้ก่อนได้ แต่ต้องแจ้งล่วงหน้าให้ทางผู้จัดทราบอย่าง
    น้อย 1 ชั่วโมงก่อนเร่มกำหนดการแข่งขัน
    9. นักแข่งที่เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องเข้าร่วมซ้อมจับเวลาคัดเลือก และร่วมการแข่งขันครบทุกคน
    10. นักแข่งที่เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องขับให้ได้เวลาต่อรอบไม่น้อยกว่า 130% จากเวลาของผู้แข่งที่
    ขับเร็วที่สุด มิฉะนั้นจะไม่อนุญาตให้ร่วมการแข่งขัน
    11.การควอลิฟายให้ใช้เวลาที่เร็วที่สุดของผู้ขับแข่ง (4 คน) เป็นผลการคัดเลือกตำแหน่ง Start
    12.การเริ่มการแข่งขันใช้การ Start แบบ Leman Start
    13.การ Service รถโกคาร์ท ในระหว่างการแข่งขัน ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องเป็นผู้ Service รถ
    ด้วยตนเอง ไม่อนุญาตให้มีบุคคลอื่น นอกเหนือจากผู้เข้าร่วมการแข่งขันทั้ง 4 คน เข้า Service รถ
    ได้ การ Service จะทำได้เฉพาะการเติมน้ำมันและลมยางเท่านั้น
    14.ผู้ร่วมการแข่งขันจะต้องแต่งกายดังต่อไปนี้
    14.1 ต้องสวมหมวกนิรภัยตลอดการแข่งขัน
    14.2 ไม่อนุญาตให้นุ่งกางเกงขาสั้นในการแข่งขัน
    14.3 ต้องสวมรองเท้าหุ้มส้นในการแข่งขัน ไม่อนุญาตให้ใส่รองเท้าแตะ

16. MSL

13
    0
    0
    15. ในกรณีที่รถเสียในระหว่างการแข่งขัน จะไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม ให้ถือว่าสิ้นสุดการแข่งขัน
    16. ผู้ขับแข่งในเวลา Start และจบการแข่งขันจะต้องเป็นคนเดียวกัน
    17. รถแข่งที่วิ่งจบการแข่งขันในเวลา 2 ชั่วโมง โดยมีจำนวนรอบมากที่สุด ให้ถือว่าเป็นคันชนะ และคันที่มีจำนวนรอบรองลงมาให้เรียงตามลำดับจากมากไปน้อย
    18. ผู้สมัครจะต้องปฎิบัติตามกฏกติกาที่ผู้จัดกำหนด หากฝ่าฝื่น ผู้จัดสามารถระงับไม่ให้ร่วมการแข่งได้ และผู้สมัครไม่สามารถเรียกร้องใดๆได้
    19. การแข่งขันรถเป็นกีฬาที่เสี่ยง แต่สามารถควบคุมได้ ถ้าทุกคนเข้าใจและปฎิบัติตามกติกา
    20. การประชุมนักแข่ง วันพฤหัสบดีที่ 27 เมษายน 2549 เวลา 18:00 น ที่บริเวณอาคาร Motor sports Land ชั้น 2

17. gai08

1,213
    4
    0
    รีบมาสมัครกันเลยครับ

รถแข่งมีจำนวนจำกัด...รีบๆมาสมัครกันนะครับ....เดี๋ยวเมื่อรถเสร็จสมบูรณ์จะนำมาโพสให้ดูครับ:D

18. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ไปเป็นคลับ มีส่วนลดไหมครับ ว่าจะพาคลับไปมิตติ้งที่สนามอ่าครับ

19. gai08

1,213
    4
    0
    มาทั้งคลับ ช่วยทำรายชื่อทั้งหมดมาด้วยครับ...แล้วมาหาพี่ไก่เด๋วจัดให้ครับ...ขอบคุณครับ:D

20. gai08

1,213
    4
    0
    ตอนนี้รถตัวแข่งเราสร้างเสร็จแล้วครับ...แต่ต้องรอพรุ้งนี้มาให้ดูหน้าตาเป็นอย่างไร...ใครใจร้อนไปดูได้ที่สนามครับ....เป็น 2 เครื่องยนต์ 1 เพลา 13 แรงม้า สั้นกว่าตัวให้เช่าขับ ฐานล้อกว้างกว่า..ดิสเบรค..ถังน้ำมันกลาง...ลองดูแล้วเรื่องกำลังเครื่องจัดว่าแจ๋ว..แต่ตอนนี้กำลังทดสอบเรื่องความสิ้นเปลืองของน้ำมันอยู่ครับ..และ กำลังลองเรื่องผ้าเบรค(ว่าจะต้องใช้เกรดเรสซิ่งนะจะได้ทนได้ 2 ช.ม ) ....

21. gai08

1,213
    4
    0
    มาดู ตัวแข่งกัน...เจ้าตัวนี้แหละ...13 แรงม้า

เอารูปมาให้ดูกันครับ..ส่วนที่มีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย คือ..ถังน้ำมัน(รอของนอกอยู่เดี๋ยวจะเปลี่ยนครับ) และก็ พวงมาลัย เปลี่ยนเป็น สีฟ้า(กำมะหยี่) มาดูรูปกันครับ

อยากดูตัวจริง..เชิญมาดูได้เลยครับ..รีบๆสมัครแข่งกันด้วยนะครับ....

22. gai08

1,213
    4
    0
    รีบๆสมัครกันด้วยครับ

เปิดรับสมัครถึงวันที่ 25 เมษายน นี้เท่านั้น....รีบๆสมัครเลยครับ

ประชุมนักแข่ง วันที่ 27 เมษายน 2549 นี้ เวลา 18.00 น

23. A_PHAHON1

A_PHAHON1 Guest

0
    0
    0
    รถคันใหม่

พี่ ครับรถคันสีฟ้านี้ใช้แข่งอย่างเดียวหรือเปล่าครับ
    หรือว่าให้เช่าขับด้วย เห็นว่ามี 2 เครื่อง 13 ม้า มันหน้าขับมาก ๆ
    ถ้าเกิดใช้แข่งอย่างเดียว ผมก็คงไม่มีสิทธิขับแน่นเลย

24. gai08

1,213
    4
    0
    อ้าว..ทำไมอะครับถึงไม่ได้แข่ง...ถ้าอยากแข่งก็ลงชื่อใว้สิครับเดี๋ยวจัดทีมให้ครับ:D :D

25. gai08

1,213
    4
    0
    อีกอาทิตย์เดียวก็แข่งแล้ว....

ตอนนี้มี ทีมที่พร้อมแล้ว 10 ทีม แล้วครับ ส่วนท่านที่คิดว่าต้องการแข่งรีบตัดสินใจมาสมัครกันได้แล้วนะครับ.....

....ทีมคุณ WF_Kitti > NU53 พร้อมกันหรือยังครับ
    ....ทีมคุณ NUI 44 , JIB 15 , YA77 , TEUY ว่าไงครับ....:D

26. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    กำลังลดน้ำหนักอยู่ครับ ว่าจะทำให้หุ่นใกล้เคียง female อ่ะครับ TT

27. gai08

1,213
    4
    0
    :eek: เอางั้นเลยเหรอครับ.......แต่ตอนนี้ ก็หุ่นดีอยู่แล้วนี่ครับ....แถมขับดีอีกต่างหาก..:D :D

28. gai08

1,213
    4
    0
    ทีมที่แข่งแน่ๆ...มีดังนี้

1. ทีม FEMALE ทีม A
    2. ทีม FEMALE ทีม B
    3. ทีม คุณ `WF_Kitti > NU 53 >
    4. ทีม คุณ NUI 44 > JIB 15 >
    5. ทีม แรลลี่ คุณ จรัญ เผือกจิตร ทีม 1
    6. ทีม แรลลี่ คุณ จรัญ เผือกจิตร ทีม 2
    7. ทีม คุณ WORRAWUTT > DUREX >
    8. ทีม คุณ PURE > TOON>
    9. ทีม ร้านอาหาร Iron chef
    10. ทีม Aim Concept car ( รวมๆ นักแข่งทางเรียบ)
    11. ทีม Benz Petcharat (แชมป์ประเทศไทย ปี 48 ทางเรียบ)
    12. ทีม Can Do
    13. ทีม มหาชัย (นักแข่ง 3 คน )

ตอนนี้ก็มีเท่านี้ครับ....แต่ยังมีทีมที่ยังไม่ได้สมัครอีก..รีบๆตัดสินใจกันเร็วๆนะครับ..ช้าอาจจะไม่ได้แข่งนะครับ

29. กาโม่

กาโม่ Guest

0
    0
    0
    อยากแข่งบ้างจัง

อยากแข่งบ้างจังแต่ไม่มีทีมทำงัยดีคับ ฮือๆๆๆ ถ้ามีข้อมูลอาไรก็บอกหน่อยนะคับ [email protected]

30. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ผมว่าเราหุ่นดู๋ดี่กันเลยน่ะ เวลาวิ่งตามลมเรารับลมได้มากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้