ขอถามเรื่องเกียร์ น่อยคับ เพ่ ๆ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 8 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ผมใช้ h23a อยู่ เกียร์ เริ่ม มีปัญหา
    อยากทราบว่า เกียร์ ออโต้ จากญี่ปุ่น สภาพ 80%
    กับ เกียร์ ธรรมดา สภาพ ใกล้เคียง กันนนนน ราคา มันตกอยุ่ที่เท่าไรคับบบบ
    หาที่ไหนได้บ้างงงงง หรืออออออ คัยพอจารู้ รบกวนนนนน ตอบ ทีน๊ะคับบบบบบบบ
    ขอบคุนมากคับบบบบ

ปล. ผมเข้ามา อ่านเรื่อยๆ คับ อัพ วันละหลายๆ ครั้งงงง อยากรุ้ ข่าวสารใหม่ๆๆๆ อยากรุ้ จักเพ่ๆ ให้มากกว่านี้ เพราะผมก็ยังไม่เคยไป มิดติ้ง ก่า เพ่ๆ เลยคับบบบบบบ แต่ถ้ามีโอกาศ ผมไปแน่
    ขอยคุนคับบบบ

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ถ้าคิดจะซื้อเกียร์autoของเก่าจากเซียงกง ผมว่า50/50เสี่ยงดวงคับ เราแทบไม่ได้รู้เลยว่าเกียร์ตัวนี้ผ่านสภาพใช้งานมายังไงจะตีเป็น%
    ได้ไงนอกเสียจากซื้อเกียร์ที่ติดหัวมาจะได้ดูเลขไมล์ได้ หรือเป็นเครื่องที่ติดกับเกียร์มาปีใหม่ๆกว่าของรถของเราอันนี้ช่วยได้ในด้านความสบายใจ แต่จะ
    ให้ดีมันต้องลองใส่ในรถของเราแล้วลองขับใช้ดูคับ คุยกับทางร้านหรืออู่ว่ารับประกันกี่วันถ้าไม่เกียร์ไม่ดีเปลี่ยนตัวใหม่ได้ป่าวถ้าเปลี่ยนต้องเสีย
    ค่าใช้จ่ายเท่าไรคุยให้ขาดนะคับจะได้ไม่มีปัญหา ถ้าเราได้เกียร์ดีก็สบายใจไปคับไม่ต้องปวดกบาลคับ และอีกแบบนึงเอาไปโอเวอร์ออล์ค่าใช้จ่าย15000-18000เค้าจะเปลี่ยนอะหลั่ยข้างในหมดโชคดีคับ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ขอบคุนมากค๊าฟฟฟฟฟฟ !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้