เรื่องไฟท้าย623Gsi

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย 623Gsi, 7 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 623Gsi

623Gsi Guest

0
    0
    0
    ผมขอถามคนที่รู้หน่อยครับคือผมใช้รถรุ่น623Gsiปี95สงสัยที่ไฟท้ายตรงช่องด้านล่างสุดของไฟท้าย(สีแดง)มันไม่ติดไม่รู้ว่าเป็นอะไรแล้วมันเป็นไฟเบรครึป่าวรึว่าไฟหรี่แล้วจะตรวจสอบยังไงว่าทำไมไม่ติดใครช่วยตอบหน่อยครับผมเพิ่งได้รถมา1เดือนเองกำลังเช็คส่วนที่ต้องซ่อมแซมอยู่ทำไปหลายอย่างแล้วโอกาศหน้าจะเข้าเป็นสมาชิกครับและลงรูปให้ดู

2. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    เป็นไฟตัดหมอกหลังคับ มีปุ่มกดตรงข้างๆ แผงหน้าปัดจ้า

3. ROVER623gsi

ROVER623gsi Guest

0
    0
    0
    ขอถามต่ออีก

แล้วขอถามต่ออีกนะครับว่าแล้วปุ่ม2ปุ่มที่ในพวงมาลัยด้านขาวมันคืออะไรแล้วใช้ควบคุมอะไรถ้าเสียจะแก้ไขตรงไหนแล้วก็ปุ่มคลูสเซอร์ไม่รู้ว่าเรียกถูกป่าวที่ด้านขวาของไมล์กดแล้วมันจะเป็นไงครับแล้วถ้าเสียจะตรวจสอบตรงไหนและใช้ทำหน้าที่อะไรส่วนปุ่มด้านซ้ายอีกครับหน้าจะเป็นใช้เปิดปิดไฟที่กันชนผมกดแล้วได้ยินเสียงรีเลย์ดังแต่ทำไมไฟไม่ติดตรวจสอบที่ไหนว่ามันขาดหรือเสียมีใครรู้ช่วยตอบทีนะครับผมไม่เคยใช้รถแบบนี้เลยงงครับ

4. Ohm Fleet 623

Ohm Fleet 623 Guest

0
    0
    0
    ตอบแล้วยาว

คุยกันตอนมิตติ้งดีก่านะครับ
    ไฟตัดหมอกหลังเวลาจะให้มันติดต้องเปิดไฟหน้าก่อนนะครับ

ส่วนคำตอบอื่นๆมีหมดแล้ว แต่ไม่สมารถเขียนได้หมด ยังไงคุยกันดีฟ่า 084-1408350 โอม คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้