อยากทราบเฟืองท้าย

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย iorobot, 8 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iorobot

iorobot New Member Member

9
    0
    0
    ขอถามผู้มีประสบการณ์หน่อยนะคับ ว่า E30 วางเครื่อง SR ฝาขาวหลักหัก ไม่โบ เฟืองท้าย ควรจะเอาเท่าไหร่ดีคับ มันถึงจะใช้ประสิทธิภาพของเครื่องได้เต็มที่ กรุณาหน่อยนะคับ

2. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
  3. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    อยู่ที่ล้อที่คุณใส่ด้วยนะครับว่าใส่ขนาดไหนไปจะได้ลงตัวกับเฟืองท้ายด้วยครับ มีเต็ดมาด้วยดีขึ้นเยอะครับ

4. PK.K

492
    13
    0
    อยู่ที่ล้อที่คุณใส่ด้วยนะครับว่าใส่ขนาดไหนไปจะได้ลงตัวกับเฟืองท้ายด้วยครับ มีเต็ดมาด้วยดีขึ้นเยอะครับ

5. PK.K

492
    13
    0

6. แหม....พี่กลัวพี่เขาม่ายเชื่อไงล่า....

7. iorobot

iorobot New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณคับ ตอนนี้ติดรถ มัน 3.9 ใช้ขอบ 195*65*15 รู้สึกมันรอรอบ ยังไงไม่รู้ เกียร์ 3 ลาก120 ยังไม่สุดเลย อนาคตคิดว่าจะเปลี่ยนขอบเป็น 215*45*17 ไม่รู้ว่ามันจะอืดกว่านี้อีกหรือเปล่า ขอบคุณนะคับ สำหรับคำตอบและคำแนะนำ

8. + TUMMY +

+ TUMMY + New Member Member

58
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนขอบ 17 ใช้เบอร์นี้ไปก่อน ไม่อืดเท่าไหร่หรอก แต่ถ้าไม่ถูกใจก้อหา 4.1 มาใส่ดู

9. Song:Sanshiro

Song:Sanshiro New Member Member

28
    0
    0
    ของผมตอนแรกก็เป็นแบบคุณนี่แหละใส่ 17 ด้วย ลากไปลากมา ชาพ ละลาย
    แล้วจึงมาเปลี่ยนเป็น เต็ด Skyline 4.1 ครับ ( เครื่องตัวเดียวกันครับ)

10. porcup

porcup New Member Member

16
    0
    0
    ของผมใช้อันเดิมอยู่ไม่เต็ดก็วิ่งดีนะครับปลายมาไหลๆ

แต่ถ้าจะวิ่ง402ม. ก็4.1กำลังดี ล้อ16/205

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้