รบกวนพื้นที่สอบถามนิดนึงครับ ไอกล่องตัวนี้มันเป็นกล่องรีเลย์อะไรอ่ะคับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ch Chanin, 22 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    รบกวนพื้นที่สอบถามนิดนึงครับ ไอกล่องตัวนี้มันเป็นกล่องรีเลย์อะไรอ่ะคับ ของผมมันมีอาการตัดๆต่อๆ ทำรถดับ ไม่รุ้เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ ขอบคุนครับ

2. อะไรนะ!! motec

3. Main relay ครับ ถ้ามีอาการดั่งที่ว่า เปลี่ยนเลยครับ

4. Wagon Zaa

Wagon Zaa Guest

0
    0
    0
    รีเลย์ปั๊มติ๊กอีกเสียงคับ

5. แล้วแต่คนจะเรียกครับ เพราะมันทำหน้าที่ จ่ายไฟให้ปั๊มติ๊กจริงๆ แต่ผมติดเรียก Main Relay ครับ

6. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากครับ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดูครับ ถ้าเกิดไม่หายอาจเกิดจากระบบไฟส่งมาที่รีเลย์ไม่เสถียรใช่มั้ย(หรืออาจเปนที่กล่องecu)

7. ก็อาจเป็นได้ แต้ส่วนใหญ่ที่เคยเจอ ตัวนี้เสียทั้งนั้น

8. เคยเป็นครับ เปลี่ยนใหม่ครับหายเลย

เคยเปลี่ยน400บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้