น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ลดลง แค่เติมอย่างเดียวพอใช่ไหมครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tara Saejung, 21 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ลดลง แค่เติมอย่างเดียวพอใช่ไหมครับ แล้วสาเหตุที่ลดลงเกิดจากอะไรบ้าง ต้องเช็คตรงไหนป่าว

2. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ลองก้มลงมองใต้รถตอนเช้า ดูตรงรอยน้ำมันหยดแล้วมาดูข้างบนในห้องเครื่องว่ามันตรงกับตำแหน่งใดครับแต่ถ้ามีหลายจุดที่หยดต้องดูว่ามันเป็นน้ำมันเพาเวอร์ไหมครับ

3. Tara Saejung

0
    0
    0
    ซื้อมาปีกว่าแล้วก็ปกติดี วันนี้ว่าจะขับทางไกลประมาณ200กิโลก็เลยเปิดเช็คดู กลัวมีปัญหากลางทาง ตามปั้มมีขายไหมครับ

4. น่าจะมีน่ะ

5. Tara Saejung

0
    0
    0
    ซื้อมาแล้วครับ ตกลงมันเป็นน้ำมันเกียร์ออโต้ด้วยหรอ รู้แต่น้ำมันเบรคกับน้ำมันครัชตัวเดียวกัน แต่น้ำมันพาวเวอร์กับน้ำมันเกียร์ออโต่ไม่นึกว่าจะเป็นตัวเดียวกันด้วย

6. มันเขียนให้อ่านอยู่ใช่ได้ครับแล้วเช็คสายยังมันรั่วตรงไหน

7. ถ้าน้ำมันแห้งเลี้ยวรถจะดับ

8. ตรงท่อออนของรอนต่อมันเสื่อมสภาพคับควรเปลี่ยน

9. ครับหายแล้วใช่ไหมดีใจด้วยครับ

10. Tara Saejung

0
    0
    0
    ยังไม่ได้เช็คท่อครับแค่เติมเฉยๆ

11. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น้ำมันหายมีรั่วมีซึมแน่นอนคับลองตรวจเช็คดูคับ

12. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อย่าให้น้ำมันขาดใช้งานได้ปกติคีบ

13. รัวไปกองอยู่ในยางกันฝุ่น

14. Tara Saejung

0
    0
    0
    เจอแล้วครับจุดที่รั่ว แต่วันนี้เติมให้เต็มแล้วขับไปประมาณ250กิโล กลับมาเช็คดูก็ยังไม่หายไปไหนครับ คงซึมๆไม่มากแต่คงเปลี่ยนเองไม่ได้มันอยู่ล่างสุดเลยคงต้องพึ่งช่าง ช่วงที่สายมีน้ำมันซึมยาวประมาณคืบนึงได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้