รถสตาร์ทติดยาก หลังขับใช้งานแล้วดับเครื่อง (แต่เช้าๆติดง่าย) เกิดจากอะไรหรอครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Greenroom Kot, 23 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Greenroom Kot

Greenroom Kot Guest

0
    0
    0
    รถสตาร์ทติดยาก หลังขับใช้งานแล้วดับเครื่อง (แต่เช้าๆติดง่าย) เกิดจากอะไรหรอครับ

2. ผมเคยเป็น มีไฟรั่วที่ระบบไฟหน้าเดี๋ยวนี้สบายทีเดียวติด

3. Greenroom Kot

Greenroom Kot Guest

0
    0
    0
    หลังจากที่สตาร์ท ขับๆ เครื่องก็เหมือนจะดับ เข้าร้านช่างล้างคาร์บูให้ แต่ก็กลับมาเป็นอีกครับ (ช่างบอกต้องเปลี่ยนคาร์บู แต่ไม่มีอะไหล่ เลยซ่อมให้ครับ)

อาการน่าจะไปทาง คอลย์นะครับ (ร้อนเเล้วสำแดงอาการ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้