++เอารูปรถ แห่งเมืองไซตามะ ประเทศญี่ปุ่น มาฝากครับ+++

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย jarnjor, 30 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jarnjor

jarnjor New Member Member

28
    3
    0
    เป็นงาน Meeting รถสมัยเอโด๊ะ หรือรถที่มีอายุประมาณเกือบ 20 ปีขึ้นไป

ของคนรักรถเก่า ชอบแต่งรถ หรือต้องการดูรูปแบบการแต่งรถของคนอื่นๆ

ใครที่รู้ว่าตัวเองเป็นรถเก่าสมัยเอโด๊ะ ก็ขับมาจอดให้ชมกันได้เลย

บรรยากาศก็เหมือนกับงานมิตติ้งแถวบ้านเราแหละครับ แต่ต่างกันกันตรงที่มีรถหลากหลายยี่ห้อ

ก่อนผมจะไปงานก็หวังเล็กๆ ว่าน่าจะมีหน้าแหลมให้เห็นสักคันเถอะน่า

สถานที่ ที่รวมตัวคือลานจอดรถบนมอเตอร์เวย์นะครับ หรือจุดพักรถบนมอเตอร์เวย์บ้านเราน่ะครับ

tonbi และ GTR. ถูกใจสิ่งนี้
  2. jarnjor

28
    3
    0
    มีรถมากันประมาณเกือบ 50 คัน ครับ นี่เฉพาะแถวเมืองไซตามะ เองนะครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นรถ Nissan skyline ตั้งแต่รุ่นแรกๆ จนถึงตัวล่าสุดที่แอบมาแจมกับเขาด้วย

สำหรับหน้าแหลม เจอเพียงแค่หนึ่งคันครับ เดี๋ยวเอารูปให้ดูตอนท้ายๆ

กระทู้นี้อาจจะมีรถอยู่หลายรุ่น ใครว่างช่วยฝากลิ้งกระทู้นี้ไปให้เพื่อนๆ มาดูได้นะครับ

จะได้เป็นการโปรโมทเวปคลับเราไปในตัว

ผมก็ไม่ต้องการอะไรมาก ช่วยกดโหวตคะแนนเป็นกำลังใจสักนิดก็ดีนะครับ:D

3. jarnjor

28
    3
    0
    มาดูรถยอดนิยมของคนญี่ปุ่นตอนนี้ก่อนแล้วกันครับ

Nissan Skyline ตัวเก่า เครื่อง L คันนี้ เสียงเครื่องฟังแล้วขนลุกเลยครับ

ฟังแล้วคลาสสิคมากๆ คันไหนวางหัวฉีดมานี่ ไม่กล้าเปิดฝากระโปรงโชว์เลย

4. jarnjor

28
    3
    0
    ต้องยอมรับครับว่าเจ้าของรถคันนี้รักรถคันนี้จริงๆ

น๊อตทุกตัวเปลี่ยนเป็นน๊อตสแตนเลสทุกตัว ลองสังเกตุดูได้ครับทุกจุดเลย

ห้องเครื่องสะอาดมากๆ คาร์บิวคุ่มันแววจริงๆ

บางคนก็ถือโอกาสเอาอะไหล่มาขายด้วยเลย

5. jarnjor

28
    3
    0
    ภายในและแม็กกล้วยครับ

ที่ญี่ปุ่นนี่ฮิตใส่กับรถเก่ากันมากเลย แถมออฟลึกซะด้วย

ขนาดซองบุหรี่ใส่เข้าไปหมดซองแล้วยังเหลือเลย

6. jarnjor

28
    3
    0
    รวมมิตรแม๊กกล้วยครับ

7. jarnjor

28
    3
    0
    รวมมิตรแม๊กสวยๆ เก่าๆ และแปลกๆ มาให้ชมอีกครับ

8. jarnjor

28
    3
    0
    คันนี้ R34 มาแอบแจมครับ แต่ต้องจอดอยู่ห่างๆ อิอิ (เก่าไม่พอ เหอๆๆ)

9. jarnjor

28
    3
    0
    คัน skyline R30 แฝดผู้พี่กับหน้าแหลมเราครับ อิอิ

เป็นของคนญี่ปุ่นที่นี่ แต่ถูกดึงเข้าคลับไทยเราไปแล้ว

สังเกตสติกเกอร์หลังรถดูให้ดีครับ

10. jarnjor

28
    3
    0
    ต่อด้วย แฟลารี่ รถยอดนิยมตอนนี้อีกคันครับ

รถเก่าก็จริง แต่มากันมากกว่าเพื่อนเลย เห็นเป็นสิบคันเลย

เลือกเอาคันสวยๆมาให้ดูแล้วกันนะครับ

11. jarnjor

28
    3
    0
    กลุ่ม Nissan Sunny ครับ มีอยู่คันหนึ่งเก่ามาก แอร์ยังไม่มีเลย สังเกตุพัดลมในรถดูครับ เหมือนรถเมลล์ตามบ้านนอกผมเลย

12. jarnjor

28
    3
    0
    มาดูรถแต่งแบบสไตล์ หลุดโลกกันบ้างครับ

13. jarnjor

28
    3
    0
  14. jarnjor

28
    3
    0
    คันนี้ชอบชุดเครื่องเสียง ลำโพงฮอน จังเลย

น้าเจ ต้องอายแน่ๆ กับความบ้า แบบนี้ อิอิ

15. jarnjor

28
    3
    0
    ท่อหรือเสาโทรเลขนี่

แล้ว สปอยเลอร์ หรือเพิงหมาแงนก็ไม่รู้

16. jarnjor

28
    3
    0
    มาดู กระป้อ แบะล้อกันมั่งครับ

17. jarnjor

28
    3
    0
    หน้าแหลม หนึ่งเดียวในงานครับ

ไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่ คันนี้เครื่องเดิม 1S ครับ แต่วาง 4AG

ใจไม่ถึงเหมือนคนไทย ไม่งั้นคงลงเจไปแล้วว อิอิอิอิ

18. jarnjor

28
    3
    0
    ภายในและเลขตัวถังครับ

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  19. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    +ให้แล้วนะคับ.......น้ากุล

โพสเบอร์ไว้ให้ด้วยสิคับ.......อิอิ

20. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ของคุณน้ามากคับที่ยังไม่ลืมหน้าแหลมคับขอบคุณสำหรับรูปสวยสวยจังอิอิ น้าเจจะฝากน้ากุลให้หาอารายแน่เลยอิอิ

21. siambangkok

siambangkok New Member Member

8
    0
    0
    สุดยอดจังเลยครับ เห็นแล้วอิจฉา เอ....แล้ว TT132 เนี่ยจะมีมาบ้างไหมครับเนี่ย ขอบคุณครับ

22. siambangkok

siambangkok New Member Member

8
    0
    0
    สุดยอดจังเลยครับ เห็นแล้วอิจฉา เอ....แล้ว TT132 เนี่ยจะมีมาบ้างไหมครับเนี่ย ขอบคุณครับ

23. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขอบคุณคับ ของSave รูปหน่อยนะคับ :)

24. ..............รูปสวยทั้งนั้นเลยครับ........หน้าแหลมนี่.....ยุ่นมากครับ.........แต่ผมขอแก้นิดนึงนะครับ..........ตัวที่โพส....สีขาว....เป็น r31..ตัวแรกนะครับ.............:) ...........เบียร์:cool: อสูรกายจรวดติดปีก

25. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    สุดยอดครับน้ากุลมีมาฝากอีกไหมอ่ะ...อยากชมครับ

26. jarnjor

28
    3
    0
    งานจบก่อนกำหนดครับเพราะ ยอดมนุษย์ชุดสีฟ้านี่แหละครับ

ตอนแรกมากันสองคน ทำอะไรไม่ได้ เพราะรถมันเยอะ

ตอนหลังมาสมทบเพิ่มเป็น 8 คน หลบกันเป็นแถวเลย

ปล. ยอดมนุษย์ชุดสีฟ้าเขาขับ R35 แระ

27. jarnjor

28
    3
    0
    รถตำรวจที่มาครับ R35 เป็นที่สนใจของทุกคนเลย

มองไป แล้วก็แซวไปครับ ว่า "แ ม่ ง กระจอกฉิบ ขับ เกียร์ออโต้"

5555 ญี่ปุ่น ก็ปากหมา พอๆ กัน นะนี่ อิอิ:D :D :D

28. jarnjor

28
    3
    0
    Toyota carina ครับ

อะไหล่ตัวนี้ เอามาใส่กับหน้าแหลมได้สะบายเลย

โดยเฉพาะ console เหมือนกันเปะเลย

29. jarnjor

28
    3
    0
    มาดูความบ้าตีโป่งซุ้มล้อของพี่ยุ่นเขาครับ

ยึดด้วยเกลียวปล่อย ติดกับตัวถังรถเลย :eek: แถมปิดทับประตูหลังอีกต่างหาก

มีใครสนใจทำแบบนี้บ้างไหมครับ:eek: :D :cool:

30. jarnjor

28
    3
    0
    กลุ่ม Mazda ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้