ยางแท่นเครื่องตัวล่างหลังเครื่อง ทำไมต้องให้มันเป็นยางตัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kochakorn Tocheep, 16 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ยางแท่นเครื่องตัวล่างหลังเครื่อง ทำไมต้องให้มันเป็นยางตัน

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    สะท้านถึงทรวง

2. จะได้รับแรงบิดของเครื่องได้ดี ใช่มั้ย ครับ...??

3. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

4. มันมีเหตุผลของมันเมือนกันครับ ปฐมเหตุมันมาจากทำไมยางแท่นเครืองตัว-ขวาบน-ล่างด้านหน้า-ล่างหลังเครื่องมันถึงขาดบ่อย หนักถึงกับดึงเสื้อเครื่องจุดที่ติดกับเพลาขับฉีก+++สาเหตุหลักจุดเริ่มมันมาจากตรงนี้แหละ

5. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    จัดยูริเทนเลย

6. มันดีตอนออกตัวเครื่องสะบัดน้อยลงส่งผลให้จุดอื่นรับแรงน้อยลง หากจะให้สมบูรณ์ต้องเพื่อม ENGINE TORQUE DAMPER อีกตัว และที่สำคัญส่งผลโดยตรงกับเกียร์ด้วยครับ ส่งม้าลงพื้นได้ดีขึ้นครับ

7. เวลาสับเกียร์หรือออกตัวหนัก ถ้าเปนของเดิมจะขาดบ่อย เพราะเครื่องจะพลิกไปด้านหลังมากและแรง จึงต้องมียางพิเศษขึ้นมาเพื่อรองรับจุดนี้โดนไม่ต้องเปลี่ยนกันบ่อย

8. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
  9. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    รถผมใส่แบบไหนเนี่ย ต้องดูซะหน่อยล่ะ

10. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    นั้นน่ะสิ

11. Cronya N Pompan

0
    0
    0
  12. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  13. กระจุยไปแล้วของผม

14. หา ENGINE TORQUE DAMPER ช่วยน้องนนท์

15. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    ไปดูมาล่ะ ยังแท่นเดิมๆติดรถอยู่เลย แต่ยังไม่ขาด ดีนะขับธรรมดา

16. Cronya N Pompan

0
    0
    0
  17. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    Palakorn Hoglad ขับธรรมดา?

18. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    ก็ธรรมดา เหยียบคันเร่ง คลัท เบรค ใส่เกียร์ ปกตินะ (- -'')

19. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    แล้วคนธรรมดาที่ไหน เอาส้นตีนกดคันเร่ง แล้วเอาหัวแม่โป้งตรีน กดเบรก บ้าง

20. Cronya N Pompan

0
    0
    0
  21. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ผมก็ขับธรรมดาแบบ palakorn นะ ของก็ยังอยู่ดี... โล่งอก..^_^

22. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ไม่ใช่งั้นงี้หรอกคับพี่ๆ ทุกคน พี่โก้เค้าจะสื่อว่า ถ้าใส่ยางตันแล้ว มันคงต้องทนกว่าแบบธรรมดาอะคับ ก้อเหมือนที่ใส่ยูริเทนอะคับ แหม.....555555 เช็ครถกันใหญ่เลย

23. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    Siwa Kasuriya เวลาเปลี่ยนลงเกียร์ต่ำ ก็ต้องทำแบบนั้นนิ \(--)\ /(--)/

24. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    Cronya N Pompan ต้องเช็คเลยครับ ดีแล้วที่พี่โก้มาบอก ไม่เคยดูเลยแท่นหลังเนี่ย

25. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อ้าวเหรอ... ต้องทำท่าแบบนั้นด้วยเหรอครับ....OK เดี๋ยวขับแบบธรรมดาที่แก่งกระจานแล้วผมจะทำท่า \(--)\ /(--)/ ด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้