พี่ๆ ครับ พอดีผมจอดรถทิ่งไว้แล้วตากฝน อยู่ๆ น้ำซึม มันเข้ามาได้ไงอ่าครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Aon Krk, 27 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aon Krk

Aon Krk Guest

0
    0
    0
    พี่ๆ ครับ พอดีผมจอดรถทิ่งไว้แล้วตากฝน อยู่ๆ น้ำซึม มันเข้ามาได้ไงอ่าครับ

2. Thanakit Athibai

Thanakit Athibai Guest

0
    0
    0
    แบบที่พี่บอก ลองถอดมาล้าง ละเช็คดูคราบน้ำว่ามานซึมเข้ามาจากตรงไหนนิ้ รอผู้รู้คนนอื่นๆๆมาแชร์ต่อ

3. เสา A ปะครับ

4. ลอยกระทงได้เลย

5. Kung Beam Beam

Kung Beam Beam Guest

0
    0
    0
    ซึมจากใต้ท้องรถหรอครับ รถเตี้ยมากมั้ยครับ ของผมจอดไว้ ฝนตกน้ำท่วมแค่ระดับน้ำแตะขอบบรรไดรถ ก็ซึ่มเข้ามาแล้วครับ ผมว่าน้ำน่าจะเข้าจากใต้พื้นซึ่มเข้ามา เพียงแต่ว่าครั้งนี้มันซึ่มเข้ามาเยอะ มันก็เรยทะลุพรหม ขึ้นมาแนะนำให้รีบถอดออก แล้วซักทำความสะอาดเรยครับ

6. Yod Wijit

Yod Wijit Guest

0
    0
    0
    เคยเจอรถเพื่อนกรณีแบบนี้คือ มาจากรูแถวแก้มรถ กับ เสาเอคับ แต่ไม่เยอะขนาดนี้

7. Aon Krk

Aon Krk Guest

0
    0
    0
    งานลื้อต้องมา

8. Sith Thavisin

Sith Thavisin Guest

0
    0
    0
    ที่เคยเจอคือรูน็อต สำหรับยึดแอมส์ ร้านมันยิงเกลียวปล่อยทะลุพื้นเลย

9. Kung Beam Beam

Kung Beam Beam Guest

0
    0
    0
    ต้องลื้อค้าบ ถ้าไม่ลื้อ ผ่านไป 1 วันกลิ่นอับ มาแน่นอน

10. ผมก็เหมือนกันเลยพี่ไม่รู้ว่ามันซึมจากตรงไหนเป็นอยู่ฝั่งคนขับที่เดียว

11. Nutnon Nutnon

Nutnon Nutnon Guest

0
    0
    0
    ลื้อเลยพี่

โอ้วมาจากหลายจุดเหมือนกันแหะ ของผมก่อเข้าเหมือนกันครับ ส่งหาความรู้ด้วยย คน !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้