เงียบกันอีกแล้ว มีใครไป Souped up บ้างนัดรวมตัวกันที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Fluid, 27 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    คือไงก็ว่าจะไปอยู่แล้ว เผื่อได้แข่ง มีใครไปบ้างเอ่ย จะได้นัดเจอกัน หรือไปเจกันที่โน่นก็ได้ จะได้ไม่เปลี่ยวเหงาอ่ะ

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เผื่อได้แข่งนี่คือไงอ่ะพี่ รอคนสละสิทธิ์หรอครับ
    ส่งแรงใจไปแทนละกัน แล้วใครไปก็ถ่ายรูปรถพวกเรามาเยอะๆด้วยนะครับจะรอดู ผมติดสอบอ่ะ
    ยิ่งรถ ตี้ อ่ะ อยากเห็น

3. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    ไม่นะ ไม่ได้เงียบ อิอิ พอดีเพิ่งกลับมาถึงกรุงเทพ จากการซ้อม Jazz ครับ

อืม.... เอาแบบนี้ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆ สามารถไปในตอนเช้าของวันที่ 1 และ 2
    ก็สามารถโทรมาได้เลยครับ 089-6669-445 เบียร์ เพราะเบียร์จะต้องนำรถ
    Jazz One Make Race ไปโชว์ ณ งานในนาม University Driver
    Search อยู่แล้ว และน่าจะถึงสนามประมาณ 09:00-10:00 เช้าครับ

ซึ่งอย่างที่บอกไปตอนแรกว่า ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ ต้องการจอดเรียงกันเป็นกลุ่ม
    คงจะต้องไปแต่เช้าครับ เพราะอย่างที่ทราบกันว่า Souped คนเยอะมากกก
    ทุกๆปี เพราะเบียร์คิดว่า ถ้าไปหลัง 11:00 คนน่าจะเยอะแล้วนะ !!!

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ไปได้วันอาทิตย์คร้าบบบ เสาร์อาจจะไปถึงเย็นๆยังไงจะพยายามไปให้ได้

5. Fluid

1,214
    57
    0
    คือช่างบอกว่าได้แข่ง แต่ไม่ค่อยเชื่อใจ แต่สมัครไปแล้ว จะไปดูรถอยู่เนี่ย ไม่รู้ออกหัวหรือก้อย สู้โว้ย.........

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เจอกันแน่นอนครับ
    ไปที่เต๊นท์เพื่อนฝูงชาวอีโวได้เหมือนเดิม มีหลายสำนัก น่าจะจอดด้วยกันเหมือนเดิม
    ทั้ง Take Off - MiTSU oNLY - PROTECT E.C.U - MitsuSport - RIN SPEED RTM

7. LonZar_EVOlll

295
    3
    18
    พี่กลด สู้ๆ สู้ๆ สู้ๆ สู้ๆ

:D :D :D :D

8. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    รถเสร็จแล้วเหรอท่าน :D เอาใจช่วย :)

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    คุณกลด สมัครหรือยัง
    เพราะทาง XO เค้าแจ้งมาว่าเบอร์นักแข่งเต็มแล้วไม่รับเพิ่มครับ
    ถ้ายังไม่มีเบอร์
    ต้องรีบติดต่อพี่แปะ บก. XO ครับ
    see u...

10. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    พี่กลด สู้ๆ คราบ ไป สองวันเลยคราบเจอกันครับผม

11. Fluid

1,214
    57
    0
    ฮือๆ พี่ญา บอกว่าไม่ทัน อีกและ ไปดูที่อู่มาวันนี้ รถเพิ่งทำสีเสร็จเอง สงสัยไม่ได้แข่งอีกและ แต่รถสีแรดมาก เอาไว้เอารูปมาให้ดูครับ

12. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0

:rolleyes:รถคุณตี้ เครื่องเสร็จไม่ทันครับ เซ็งเหมือนกัน อุตส่า เตรียมพร้อมล่วงหน้าตั้ง 2-3 เดือน:D

13. LonZar_EVOlll

295
    3
    18
    ไม่เป็นไรครับพี่ ถึงรถจะเสร็จไม่ทัน ก็เอาไป show ได้นะ ครับ

ขอบคุณครับสำหรับการ update รถพี่ตี๋

14. Fluid

1,214
    57
    0
    กำลังขอพี่ญา เอาเครื่องเดิม ลงเล่นงาน RCW Birthday อ่ะหวังวาจะได้ไปนะ ไปแบบแตนๆ

15. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่กลด เอารูปรถมาให้ดูหน่อยคราบ อยากเห็นสี จริงๆ

16. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    คงไปบ่าย3คับ รอรับเพื่อนจากภูเก็ตก่อนคับ

17. Fluid

1,214
    57
    0
    ใช่ เจ้าปลา หรือเปล่า เพราะเห็นว่าจะมาจาก ภูเก็ต แล้วไปสนามเลย

18. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ไปคับ เด๋ว ไปวันอาทิต เจอกันที่งาน คับ ถ้าเห็น อีโว ขับ ผ่าน ก้อกระโดด ขวางรถ เลยคับ จะได้ เห็นชัดๆ เด๋วเลย

19. Fluid

1,214
    57
    0
    รถสวย กลัวโดดไปขวางแล้ว ทำ Carbon แตกเสียดายรถสวยๆครับ

20. Fluid

1,214
    57
    0
    เอามาให้ดูครับ ซักรูป ที่เห็นเป็นสีดำ นั่นเป็น Carbon ครับ ที่เหลือสีตามเซดของสติกเกอร์ครับ จะเป็นเหลืองทั้งคัน พี่ญา แกว่างั้นนะ

21. LonZar_EVOlll

295
    3
    18
    โหด มากกกก พี่กลด

22. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    อลังกาลงานสร้างอีกคันแล้ว วันหลังต้องไปขอดูสี กับรถตัวเป็นๆ บ้างแล้วครับพี่กลด

23. Fluid

1,214
    57
    0
    เอารูปชาว Evo ที่ได้ที่ 2 รุ่น Super 4 AWD งาน Souped up 2007

เครื่องทำไม่เยอะ แต่วิ่งอ่ะ ได้ 10.6 วิ เครื่อง 2 พันเท่าเดิม มีก้านแต่ง รู้สึกจะลูก 2J แคม Tomei 264 เทอร์โบลูกละ หมื่นก่าๆ วิ่งยาง Redial ธรรมดา แต่พอใช้ยาง Soft ดันวิ่งแย่ 555

มี Clip ตอนรอบแรก วิ่ง 11 กว่าๆ รอบแรกรน วิ่งซับเกียร์เร็วไป รอบที่2 วิ่งดีสุด รอบที่ 3 สปริงเกียร์ (ใช้เกียร์ Ikeya Formula) อ่อนไปนิด เข้าเกียร์ไม่ได้เร็ว เลยได้ 11 อีกที

24. Fluid

1,214
    57
    0
    ลืมให้ดูรูปเครื่อง

25. Bshowroom

467
    13
    0
    โอ้โห รถ พี่ คาบอน ทั้งคัน เบาหวิว อย่าลืม ชั่งน้ำหนัก เอาตัวเลข มาโชว์บ้างนะคับ คาบอนทั้งคันอยากรุ้จัง ว่าจะถึง ตันมั้ย
    เบาๆ อย่างนี้ อย่าลืม หา สาวๆ ไปถ่วง น้ำหนัก:Dนะคับ:D

26. Fluid

1,214
    57
    0
    ที่ 1 รุ่น Super 4 AWD คือ รถ Imp สีแดง วิ่ง 10 ต้นเลยครับ ถ้าคันแดงนี่ไม่สับเกียร์วืด ก็มีลุ้น เพราะ Evo แดง ทำไม่เยอะ แต่ได้ใจ ทำปีแรก ได้ที่ 2 ก็ดีแล้วครับ ลุ้นต่องาน Extreme Drag วันที่ 15 นี้นะครับ

27. Bshowroom

467
    13
    0
    เห็น บางรัน พี่ ทวี อิม วิ่ง เก้าปลาย เหอๆๆๆๆ แรงขนาดดดด

28. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    แม่นแล้ว
    9.99 วันควอลิฟาย ใช้ up gas วิ่ง ครับ
    อืม ความจริงในรุ่น PRO4 ที่พี่ทวีลงปีที่แล้ว ก็วิ่ง 10.1 แล้วครับ
    แต่ปีนี้แกแบกน้ำหนักมาลง Super4 แทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้