ผมถอดใส้กรองอากาศออกเพื่อไล่เปลี่ยนสาย เวคั่มตามที่น้า วา ทิวาแนะนำ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pisi Ama, 25 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ผมถอดใส้กรองอากาศออกเพื่อไล่เปลี่ยนสาย เวคั่มตามที่น้า วา ทิวาแนะนำ ไปเจอตัวนี้ที่ลูกศรแดงชี้ มันตัวอะไรครับและที่สำคัญคือมันมัดใว้กับสายยาง แต่ที่ตัวมันมีสกรูอยู่ มันน่าจะมีที่ขันอยู่ครับ แต่ผมหาไม่เจอหรือไม่มี ท่านใดทราบรบกวนแชร์ประสบการณ์ให้สักน่อยครับ ขอบคุณ

2. Pisi Ama

0
    0
    0
    หรือน้าท่านใดมีรูปตรงนี้รบกวนลงรูปให้ดูก็ใด้ครับ ขอบคุณ

3. ใช่แมบเซนเซอร์หรือเปล่า

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตัวเปิดปิดไอน้ำมันเชื่อเพลิงไว้ช่วยติดเครื่องตอนครื่องเย็น

5. Pisi Ama

0
    0
    0
    น้าท่านใดมีรูปที่ติดตั้ง ตัวที่ศรชี้จากโรงงานรบกวนช่วยถ่ายรูปให้ดูจะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ปกติจะยึดตรง ผนังห้องเครื่อง

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มีขายึดแยกออกมา

8. Pisi Ama

0
    0
    0
    ดูแล้วมันต้องไปขันด้านในห้องโดยสารซึ่งหาไม่เจอ

9. มันที่รูยึดกะตัวถังรถหาเอา

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันเปนขาเหล็กตัว L แปะ

11. ยึดติดกับบริเวณท่อร่วมไอดี เซอร์ลินอย EGR (จุดติดตั้งเดี๋ยวหาภาพให้) ทำหน้าที่เปิดระบบEGR ตามค่า O2 ที่ECUอ่านได้ ไม่ใช้ก็ไม่เป็นไรเเค่ถอดปลั๊กจ่ายไฟหรืออุดท่อเเว๊คคั่มตรงจุดนี้

12. ลูกศรสีเเดงครับ

13. Pisi Ama

0
    0
    0
    ขอบคุณครับเดี๋ยวไปทำ ออแคตตาล็อคพวกนี้หาจากที่ใหนครับ

หนวดกุ้งรัด จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้