ขอคำแนะนำหน่อยคับ รถผมมีน้ำมันเครื่องมาที่หม้อน้ำ แต่น้ำไม่ดันนะคับความร้อนปกติ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ช่างรุณ ละม่อม, 26 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ รถผมมีน้ำมันเครื่องมาที่หม้อน้ำ แต่น้ำไม่ดันนะคับความร้อนปกติ ใช้งานปกติทุกอย่างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

1. เกียร์อะไรครับ

2. งั้นตัดออยเกียร์ออกไป เหลือแค่ประเก็นฝาสูบแล้วล่ะครับ รีบทำซะก่อนที่ปัญหาจะบานปลาย เปิดฝาสูบเปลี่ยนประเก็น ประเก็นแท้ 650 บาท ค่าแรงไม่น่าเกิน 1500

3. มีร้านแนะนำป่าวคับ

4. อู่ซ่อมรถยนต์ใกล้บ้านท่านครับ

คับๆขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้