super chargger กับ terbo

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย fanphee, 17 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fanphee

fanphee Guest

0
    0
    0
    ผมอยากทราบว่า super chargger กับ terbo เหมือนกนมั้ย ถ้าไม่เหมือนทำหน้าที่ต่างกันอย่างไร แต่ละตัวมีหน้าที่อะไรบ้าง ขอรูปเปรียบเทียบด้วยครับ (เด็กเพิ่งหัดเล่น)

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ไม่รู้ว่าผิดหรือเปล่านะครับ ถ้าผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ
    super chargger ปั่นจากตัวเครื่องยนต์เข้าไปทางท่อไอดี
    terbo ใช้ไอเสียเป็นตัวปั่นให้ไปเข้าไปทางท่อไอดี
    ถ้าจะถามว่าวิ่งไม่วิ่งคือได้อย่างเสียอย่างครับ
    super chrgger จะได้ตีน ต้น
    terbo จะได้ตีนปลาย และสามารถบูตได้หนักว่า

3. fanphee

fanphee Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้เพิ่มเติมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้