ช่วยด้วยครับไอ้ยางเนี่ยเรียกว่าอะไร มันขาดลุ้ยเลย จะไปซื้อเรียกไม่ถูกช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeff Anirut KumPa, 1 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยครับไอ้ยางเนี่ยเรียกว่าอะไร มันขาดลุ้ยเลย จะไปซื้อเรียกไม่ถูกช่วยทีครับ

1. พอดีล้าง เครื่อง แล้วน้ำมันเข้า ไปในหัวเทียนลืมว่ายังไม่ได้เปล่าไล่น้ำออก เลยสตาจ เครื่องทันไดนั้นเอง เสียง ดัง เหมือยลุกโป่งใบใหญ่แตก ก็เป็นอย่างที่เห็น

2. เหมือนว่ากรองอากาศแตกเลย

3. ใช่ครับ แตกตรงมุม ขวา ของกรอง แต่ที่ถ่ายรูปคือ ยางมันกะจุย ขาดลุ้ยเลยอยากรู้ว่าไอ้ยางตัวนี้มันเรียกว่า อะไร จะได้ไปบอกร้านเข้าถูก

4. หรือว่าต้องเปลี่ยน กรอง สถานเดียว

5. ยางอันนี้คิดว่ามันจะติดมากับตัวกรอง คงไม่น่ามีอะไหล่ อาจต้องเปลี่ยนตัวกรองหรือ หาท่อแปลงเอา

6. เนี่ยครับ แบบเนี่ย

7. ไม่มีอะไหล่ เลยหรา ครับ ช่วยบอกวิธีแปลงหน่อยครับบ

8. รถยังสตารติดปกติไหม

9. ปกติครับ

10. น้ำเข้าเยอะไหมคับเนี่ย

11. แว๊นได้เหมือนเดิมหลังจากเปล่า ไล่น้ำ

12. เค้าไปที่จานจ่าย กับหัวเทียน ไม่เยอะครับ เป่าไล่น้ำออกก้อติดเลย

13. กรองเปลือย

14. ถ้าเอา สก๊อตเทปดำ พัน จะช่วยได้มั้ยครับ

15. ไม่อยู่ถึงอยู่ก้อไม่หน้านาน หาท่อยางส่วม เคยเห็นมีคนทำ

16. ครับขอบคุณมากครับ

17. Aek Dojada

Aek Dojada Guest

0
    0
    0
    ของผมขาดมา 3 ลูกแล้วคับ ต้องเปลี่ยนหม้อกรองอย่างเดียวเลย อยากหาวิธีทำปลอกมันใหม่เหมือนกัน ใครพอมีวิธีบ้างคับ

18. จากรูป ผมว่ายางไม่ได้ขาดนะ กล่องกรอง จะเป็นขาพลาสติก ยื่นลงครอบปากกรองอีกที ขาที่เป็นพลาสติก จะเอาไว้ขันเข็มขัดเพื่อล็อด กล่องกรองอากาศ แต่ในรูป เหมือนถูกพันไว้ด้วยเทปพันสายไฟหรืออะไรพันไว้ มีคราบเหนียวๆ ติดอยู่ ตีท่อติดกรองเปลือย แทนกล่องเดิมก็ได้นะครับ

19. ตีท่อกรองเปลือยฝังมิกซ์ จบๆเลยทีเดียว ค่าทำประมาณสองพันห้า

20. มันเป็นยางดำๆอะครับ พี่เจิ้น กาวยาเหนียวๆ ช่างที่ติดแก๊ชเค้าทำ

21. ยางดำๆ มัน ละลายอะครับ ไม่ใช่ของที่ติดมากับรถนะครับ

22. ตอนนี้ผมใช้วิธีนี้อะครับ สวมกรองลงไปแบบตรงเรยแต่ใช้สายลัดไม่ได้ เพราะไอ้ตัวกรองมันสวมโดยปากกรองคุอมยางไปเรยอะครับ

23. มันจะเป็นอะไรมั้ยครับพี่เจิ้น

24. ของเดิมๆ จะเป็นแบบนี้อะครับ ถ้ายังไม่เปลี่ยนจะใช้ก็หาอะไรมาพัน ไม่ให้ฝุ่นลงไปได้ครับผม

อ่อครับขอบคุณพี่มากเลย ครับบ พี่ เจิ้น และ พี่ๆในกลุ่มทุกคนที่ให้คำปรึกษาครับ อยู่ในกลุ่มรู้สึกอุ่นใจเหมือนเป็นครอบครัวเดวกัล อิๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้