ใครเคยเอามิตซูไปทำอู่ตรงสายไหมบ้างครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย spi1500cc, 25 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spi1500cc

spi1500cc New Member Member

3
    0
    0
    ใครเคยเอามิตซูไปทำอู่ตรงสายไหมบ้างครับ ที่ลงสะพานข้ามคลองแล้วเลยมาซอยนึง นะครับคือไม่อยากเอ่ยชื่ออู่นะครับ คือ ผมก็ซ่อมกับอู่นี้มานานพอสมควรนะครับ แต่รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ ผมมีความรู้สึกว่าเขาไม่อยากซ่อมพวกรถเดิมๆ ซักเท่าไรนะครับคือเหมือนกับอยากจะซ่อม อยากจะดูแลแต่พวกรถแต่ง เครื่องแรงๆ อย่างเดียวนะครับ ที่ผมมีความรู้สึกอย่างนี้เพราะว่า เมื่อ 2-3 วันรถผมมีอาการขับไปแล้วเวลาเร่ง และเหยียบแช่มันจะมีอาการสะดุดบ้าง ผมก็เอารถไปให้อู่ดูแต่ผลที่ได้คือ เมื่อเข้าไปตอนแรกไม่มีคำเอ่ยทักทายใดๆ ทั้งสิ้นเหมือนกับต้องให้ผมไปขอร้องให้มาดูรถตูทีเถอะ และเขาก็ให้ผมรอประมาณครึ่งชั่วโมงได้ เจ้าของอู่ไปดูรถที่อู่ข้างหน้าก่อน(evo 3) ทั้งที่ผมมาก่อนตั้งนาน แต่กลับไปดูรถคันอื่นก่อน แต่นี้ก็ไม่เท่าไรครับและพอกลับมาที่รถผม ผมก็เปิดฝากระโปรงให้แล้วเขาก็ดูๆ แล้วก็บอกกับผมว่าไม่มีประแจเบอร์นี้หรอกที่อู่ แล้วเจ้าของอู่ก็บอกกับผมว่าขับๆ ไปเถอะมันเป็นอาการปกติ พวกพี่ๆ คิดกันว่ายังไงกันบ้างครับกับการบริการแบบนี้ แต่สำหรับผมๆ รู้สึกว่าเหมือนกับต้องไปง้อให้เขามาซ่อมรถให้ผมเลยครับ อู่นี้ถ้าใครอยู่สายไหมจะรู้จักดีครับ ผมไม่ได้มาโพสต์เพื่อทำลายชื่อเสียงแต่อย่างใดนะครับถ้าใครรู้จักกับอู่นี้ก็ช่วยๆ พูดกับพี่เขาหน่อยนะครับเพราะผมก็แนะนำที่ทำงานไปซ่อมอยู่แต่ก็โดนมาคล้ายๆ กันนะครับ

2. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ใช่ มิสเตอร์โชคอัพป่าวครับ เคยทำ ทำดีไม่แพงแต่ตอนนี้ไม่รู้ครับว่าเป็นยังไงครับ

3. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    มะใช่อาครัปเป็นอู่วางเครื่อง แต่พี่เขาก็เก่า ดี นะ แต่ รับงานเยอะไปหน่อย ทำไมค่อยทัน

4. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    อู่ มิสเตอร์โชคอัพ ก็ดีนะครับ ไม่แพง ผม ก็ทำอยู่อะ ครับ:D

5. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ถูก...อู่พี่เค้านั้นแหละคับ อย่าไปคิดมากคับพี่เค้างานเยอะคับ คิดมากเราไม่สบายใจเสียเอง...

6. (บอย)

(บอย) New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็อยากจะไปถามเหมือนกันว่าวางเครื่องแพงปะ บ้านอยู่อัมริน ผัง 1 ผ่านบ่อย เพื่อนพ่อผมเอง ช่างน้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้