ถามบรรดากูรู่หน่อยครับ ผมมีปัญหา กับคลัสใส่ใน f20b ใช้คลัส exedy ทองแดง 3 แฉก...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Si Rameo, 29 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Si Rameo

Si Rameo Guest

0
    0
    0
    ถามบรรดากูรู่หน่อยครับ ผมมีปัญหา กับคลัสใส่ใน f20b ใช้คลัส exedy ทองแดง 3 แฉก เบิกใหม่ตอนวางเครื่อง เวลาซัดยาวๆ แล้วผ่อน แป้นเหยียบคลัสจะสูงขึ้นและแข็ง ที่สำคัญคือ เกิดอาการคลัสลื่น จนต้องจอดสักพัก ถึงกลับมาปกติ (ปล.วางเครื่องมา 1ปี) 1.ปั๊มคลัส บนล่าง ไม่มีรั่วซึม 2.พัดลมหม้อน้ำใกล้ปั๊มล่าง เกี่ยวไหม ที่จะร้อนจนน้ำเสียสภาพ หรือต้องเปลี่ยนน้ำมันคลัสใหม่

2. Sirawit Sawasdee

Sirawit Sawasdee Guest

0
    0
    0
    ถ้าน้ำมันไม่หายลองตั้งระยะใหม่พี่

3. Si Rameo

0
    0
    0
    น้ำมันไม่หายครับ ร้อนๆมันสูงและลื่น

4. ตอนมันแข็ง ครัสมีระยะฟรีไหมครับ

5. เดา น่ะครับ อาจมีอาการหวีล้าก็ได้น่ะครับ

6. Si Rameo

0
    0
    0
    แข็งมีระยะครับ เหยียยลง เกียว่างปกติ เวลาปล่อยคลัส ดันลื่นครับ ขึ้นแต่รอบ จนต้องจอด สักพักถึงใช้ได้ครับ

7. Si Rameo

0
    0
    0
    แต่ชุดคลัส หวี เบิกใหม่ exedy ก็มีโอกาสล้า ใช่ใหม่ครับ

8. น่าจะเป็นลักษณะ มันไม่จากด้วยหรือเปล่า ตอนที่มันร้อน ที่ว่าแข็ง พอสักพักครัสดีด ฟรี

9. Si Rameo

0
    0
    0
    ครับ ปล่อยคลัส แล้วไม่จับ หรือน้อย อ่ะครับ

10. Si Rameo

0
    0
    0
    ระดับคลัสตอนนี้คือ เหยียบนิดเดียว เข้าเกียได้ ถ้าเหยียบเกินครึ่ง เข้ายาก แต่สากเหลือ 2 เกลียวนิด งี้ตั้งได้อีกไหมครับ ตอนร้อนแป้นคลัสจะแข็ง และคลัสลื่นครับ

11. ผมไม่รู้คุณตั้งระยะฟลายวิวมายังไง ถ้าเรื่องตั้งครัส นับเกลียว คงยากที่จะตอบครับ ถ้าตั้งจนสุดมันยังเป็น ก็คงไม่น่าใช้แค่ตั้งครัสครับ

12. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    ครัชหมด หรือเปล่า

13. Si Rameo

0
    0
    0
    ขอบคุณครับที่รบกวนท่าน guru

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้