ใครพันผ้าเฮดเดอร์เองมั่งครับ สอนวิธีพันหน่อย

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Minku, 10 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Minku

Minku New Member Member

23
    1
    0
    รู้แค่ว่าแต่งตัวให้มิดชิด จะได้หลีกเลี่ยงอาการคันคะเยอจากใยแก้วที่ผ้า
    ก่อนเอามาพันให้เอาผ้าไปแช่น้ำซะก่อน แล้วหลังจากนั้น ก็เริ่มพัน
    ช่วงนี้แหละที่ผมไม่รู้จะเริ่มยังไง ใครเคยทำช่วยสอนด้วยครับ
    เราจะเริ่มพันจากด้านไหนก่อน แล้วมีเทคนิกอะไรบ้างมั้ยครับ
    แล้วอย่างช่วงที่เป็น 4 --> 2 เนี่ย จะต้องพันยังไง

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    รู้แต่ว่าชุบน้ำเนี้ยแหละ เพื่อไม่ให้ใยแก้วมันกระจายแล้วพัน อย่าลืมใส่ถุงมือด้วยหละมันคัน :D :D :D

3. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ของผมพันชุบน้ำชุ่มๆเลยครับ ใส่ถุงมือด้วย
    แล้วเริ่มพันจากเขา1ก่อน แล้วไล่ลงไปจนถึงที่ออก2 พันคร่อมไปเลยครับ แล้วไล่พันขึ้นมาเขาที่2 ตัดออก

แล้วเริ่มใหม่ที่เขาที่3 พันลงไปใหม่ จนถึงเขา2 คร่อมไปเช่นกัน ไล่ขึ้นมาเขาที่4 จากนั้นรัดลวดเหล็ก หรือใช้กิ๊บรัดไว้ก็ได้ครับ

55+ อธิบายเข้าใจไหมเนี่ย อิอิ

4. อยากรู้เหมือนกานนนน

5. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    อ่าคับ............

6. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    อย่าลืมใช้ลวดรัดไว้ตอนที่เริ่มพันด้วยนะคับ

7. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    อย่างนั้นเองหรอ

8. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ของผมพันจากล่างขึ้นบนครับ เพราะถ้ามันหลุด เราจะเห็นด้านบนก่อน แล้วก็ถ้าด้านล่างหลุด ผ้าที่ทับกันจะช่วยกดให้มันไม่หลุดครับ เวลาพันชุบน้ำนานๆหน่อย มันจะไม่คันมือ

ของผมพันทีละอัน จะพันสองอันเฉพาะช่วงท่อที่เชื่อมต่อกันน่ะครับ เสร็จแล้วก็ล็อคให้เรียบร้อย ล็อคให้แน่นๆนะครับ จะได้ไม่หลุด

9. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เพิ่มเติมอีกนิด เวลาพัน ดึงตึงๆครับ จะได้สวยๆ

10. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    เยี่ยมครับ ข้อมูลดีๆ

11. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    รู้แค่ว่าต้องชุบน้ำนานเหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้