ผมอยากทราบว่า MR2 จะขับได้อีกประมาณกี่ปีครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 5 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ผมอยากทราบว่า MR2 จะขับได้อีกประมาณกี่ปีครับถึงจะไม่มีอะไหล่หรืออะไหล่จะเริ่มหายากอีกประมาณกี่ปีครับและอีก 5 ปีข้างหน้าราคาจะตกลงไปอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับขอความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ

2. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ก้ขับได้เรื่อยๆนะ ไม่มีใครทราบอนาคตหรอกอ่ะ เอ๋ว่า แต่ถ้าเราหาอะไหล่ได้โดยตรง แบบร้านนั้นมีอะไหล่ MR2 เยอะโดยเฉพาะก้โชคดีไป ราคาก้ยังขึ้นๆลงๆเรื่อยๆนะคะ ตามสภาพรถและปีของรถเช่นกัน :)

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เรื่องราคาขายต่อในอนาคตไม่สามารถคาดเดาได้เหมือนกานอ่าครับ แต่อะไหล่พวกเครื่องยนต์น่าจะยังมีให้เห็นอีกเยอะ เพราะเครื่อง 3S ยังเป็นที่นิยมอ่า แต่เรื่องขับได้อีกกี่ปีเนี่ย ก็ต้องขึ้นอยู่กับการดูแลเอาใจใส่ของเราด้วยอ่าครับ ถ้าดูแลรักษาดีๆ ผมว่าอีก 10 ปี ข้างหน้าก็ยังวิ่งได้สบายๆอ่า เหมือนพวกรถโบราณอ่าครับ

4. sutthirak.

sutthirak. New Member Member

15
    1
    0
    :D SW20มันเป็นคลาสสิคคา น่าเก็บไปแล้วครับ รถมีน้อยเปลี่ยนมือไป เปลี่ยนมือมา เรื่องราคาไม่ต้องกลัวว่าจะตก ราคา นะปัจจุบันรถ STD เครื่อง NA, ' TURBO เริ่มคงที่ บวก/ลบ ไม่มากแล้วแต่สภาพ และของแต่ง ราคามันคงที่มา5-6 ปี่แล้วอะครับ

5. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อีกนานแสนนานเลยครับ เครื่องวางกลางลำ + สมรรถนะเครื่องยนต์ + ทีบาร์ + รูปทรง และ ราคาค่าตัว ผมว่า อีกนานมากคับป๋ม ^^

6. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    ก๊อต ก็ว่า อีกนาน นะครับผม

ไปไหนมาไหน ถึงแม้ว่ารถจะอายุมากแล้ว แต่ก็ยังมีแต่คนมอง

อาจจะไม่สิ้นสุดก็ได้นะคร๊าบบบ อิอิ

7. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    รักเสมอ หล่อเสมอ มีเฟอก็ไม่ทิ้ง...

8. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    รักเสมอ หล่อเสมอ มีเฟอก็ไม่ทิ้ง.(โดนใจมากครับคำนี้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้