ใครเคยเจอปัญหาเรื่อง เกียร์ Auto 3SGE คอกลมบ้างช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย DOS_PAN_PONG, 5 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DOS_PAN_PONG

DOS_PAN_PONG New Member Member

3
    0
    0
    ผมมีปัญหาคือ เมื่อเกียร์ 4 ทำงาน บางครั้งก็จะลมมาที่ เกียร์ 3 ในขณะที่ความเร็วเท่าเดิม และจะไม่ขึ้นเกียร์ 4 อีกเลย ถ้าไม่จอดและปลดเกียร์ว่างก่อน จะเป็นบางครั้งที่เป็นอาการแบบนี้ ท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้ช่วยแนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. DOS_PAN_PONG

DOS_PAN_PONG New Member Member

3
    0
    0
    ตอนนี้ปัญหาเรื่อง เกียร์ ของผมได้รับการแก้ไขแล้วครับ โดยช่างอยู่ชลบุรี เยื้อง บูรพายนต์ 2 โดยเปลี่ยนอะไหล่รูปร่างคล้ายมอเตอร์ขนาดประมาณ 1 นิ้ว 2 ตัว ค่าใช้จ่าย 2,500 บาท จบเลยครับ ไม่พบปัญหาอีกเลย ครับ

3. spoon

spoon New Member Member

1
    0
    0
    โซลินอยเกียร์ป่าว คับ

4. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    น่าจะใช่ ซิลินอยส์เกียครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้