สอบถามพี่ๆครับ พอดีขับรถมาจอด แล้วจะสตาทเอารถเข้าบ้าน ปรากฎว่า เข้าเกียไม่ได้เลยครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wongsakorn Aon, 25 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wongsakorn Aon

Wongsakorn Aon Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่ๆครับ พอดีขับรถมาจอด แล้วจะสตาทเอารถเข้าบ้าน ปรากฎว่า เข้าเกียไม่ได้เลยครับ ติดๆ(เกียร์ออโต้) อยากทราบอาการว่าเปนเพราะสิ่งใด หรืออาจจะเปน สายโยงเกียหลุด ถ้าหลุดๆจรืงๆ ไอ้ข้อต่อที่หลุด อยุ่ตรงไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ขยับไป 2 1 R ไปไม๊ครับ

3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    โยกเกียร์ไปได้เปล่า

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หรือเข้า D 2 1 R แล้วไม่ขยับครับ

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รถกี่ปีวิ่งกี่โลแล้วครับ

6. Wongsakorn Aon

0
    0
    0
    จอดP แล้ว มาจะขับอีกที. เข้าเกียไม่ไปเลยคับ วิ่งเปนแสนโลแล้ว

7. Wongsakorn Aon

0
    0
    0
    ตอนเข้าเกียเหมือนดึงยังไงก็ไม่เข้าล็อค

8. สวิท ที่แป้นเบรค เวลาเหยียบเบรคจะคลายล้อคที่ เกีย เช้คดู ครับบ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    0808081800 โทรคุยดีกว่าเข้าใจง่ายดี

10. Wongsakorn Aon

0
    0
    0
    ซ่อมแล้วช่างเปลี่ยนให้พร้อมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ 1,600฿. -น้ำมันเกียร์สีไรกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้