#ขออนุญาตสอบถามครับพี่ๆครับ รถผมมีอาการ คอมแอร์ทำงานช้า สตาร์ทเครื่องเปิดแอร์ประมาณ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nawin Sankaew, 27 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nawin Sankaew

Nawin Sankaew Guest

0
    0
    0
    #ขออนุญาตสอบถามครับพี่ๆครับ รถผมมีอาการ คอมแอร์ทำงานช้า สตาร์ทเครื่องเปิดแอร์ประมาณ 10-20นาทีกว่าจะทำงาน (บางทีไปทำธุระเสร็จ กลับมาถึงบ้านแล้วค่อยทำงาน) แต่เมื่อทำงานแล้วก็เย็นปกติครับ อยากทราบว่า อาการแบบนี้ ควรจะแก้ตรงใหนครับ ขอบคุณครับ^^

เอาสายเทอร์โม(สวิทว์ตรวจสอบความเย็น) ถอดออกมาเเล้วเอามาเเตะกันดู คอมจะต้องทำงานทันทีหากเป็นเช่นนี้ เปลื่ยนเทอร์โมสวิทซ์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้