พีคับเครื่อง ga16 เติมe20 ได้ไหมคับ ขอบคุนคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย M Donall Club, 6 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M Donall Club

M Donall Club Guest

0
    0
    0
    พีคับเครื่อง ga16 เติมe20 ได้ไหมคับ ขอบคุนคับ

2. Bon Bz

Bon Bz Guest

0
    0
    0
    ได้ครับรถเดิมๆไม่ใส่กล่องก็เติมได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนสายน้ำมันทั้งหมดครับกันสายแตกเพราะน้ำนกัด

3. Bon Bz

0
    0
    0
    อ่อ ลืมๆ แรกๆเติมผสมก่อนนะครับให้กล่องมันไม่งงค่าน้ำมัน

4. M Donall Club

0
    0
    0
    ซัดได้ปกติไหมคับ

5. Bon Bz

0
    0
    0
    ก็ปกติครับ แต่3ถังแรก แบบเต็มๆ อย่าพึ่งซัดมากดีกว่า กล่องยังอ่านค่าไม่สมบูรณ์ เพราะกล่อง ตามหลัก จะใช้น้ำมันโดยประมาณ3ถังเต็มๆ ถึงจะอ่านค่าได่แม่นยำกว่าครับ

6. M Donall Club

0
    0
    0
    ไม่มีผลเสียระยะยาวใช่ไหมพี่

7. Bon Bz

0
    0
    0
    ไม่มีคร๊าบบ e20 มีค่าออคเทนถึง 95 ส่วน e85 มี 105 ครับ ตอนนี้รถผมใช้ e85 อยู่ครับ

8. M Donall Club

0
    0
    0
    แค่เปลี่ยนสายน้ำมัน ใช้ได้ถึงe85เลยหรอคับพี่

9. Bon Bz

0
    0
    0
    E85 ไม่ได้คร๊าบ ต้องใส่กล่อง อิอิ ผมใส่กล่องแล้วคร๊าบบบ

10. M Donall Club

0
    0
    0
    อ่อ คับๆ ขอบคุนมากคับ

11. Bon Bz

0
    0
    0
    อย่าลืมนะครับ ผสมน้ำมันเดิมที่เราเคยเติมก่อนแล้วค่อยผสมe20ลงไปนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้