อยากสอบถามว่าตอนนี้เครื่องga15...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Weerayut Meesap, 11 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Weerayut Meesap

Weerayut Meesap Guest

0
    0
    0
    อยากสอบถามว่าตอนนี้เครื่องga15 ราคาเท่าไรครับถ้าจะวางเครื่องตัวเดิมจะดีไหมครับถ้าวางเครื่องใหท่ลงตัวไหนดีครับขอสอบถามครับพอดีเครื่องเดิมพังคาเท้าเลยครับ

2. Ga15 ก็ดีแล้วครับ

3. ถ้าเน้นใช่งานประหยัดๆ ก็ตามอาจารย์เจิ้นเลยฮะ ถ้ายังไม่พอตามผมมาเลยฮะ!

4. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    ถ้ายังไม่พอใจลงตังไหนดีครับ

5. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    ส่วนga ชอบนะครับทนดีแต่ฝาสูบมันไปบ่อยจังเลย

6. Siam Longthong

Siam Longthong Guest

0
    0
    0
    ถ้าอยากขับมันก็ sr20de ไปเลย

7. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    ราคาsr20ทำจบที่ประมาณเท่าไรครับ

8. GA15DE 17,000+5000เดิมๆที่ขับ รวมอื่นด้วยไม่น่าเกิน 22,000, SR16VE ฝาฟ้า 37,000 ครบๆรวมเกียร์ รวมเพลา ได้แรงวัยรุ่นชอง มี TECด้วยเอาไว้เล่นกับ Hondad ก็พอได้ รวมน่าจะ 42-45,000บาท น้ำหนักเบาๆเท่าเดิม เครื่องเก่าขายซากน่าจะได้ไม่เกิน 5,000บาท

9. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    แล้วถ้าsr20deอะครับจบที่เท่าไรครับ

10. SR16VE สวมได้เลยราคาเครื่องขายบ้านเราถูกกว่าขายให้ฝรั่งพื้นฐานเครื่อง Nissan Pulsar SUNNY SR16VE Engine NEO VVL VZR N15 5 Sp MT Engine Motor 175แรงม้า เครื่อง1600cc

11. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    ผมกลัวสู่ราคาไม่ไหวอะครับเลยอยากเทียบราคากับsr20deดูอะครับว่าเท่าไรขอบคุณครับ

12. SR20DE สวมได้เหมือนกัน แท่นเครื่องเพลาต้องหาเพิ่ม NISSAN Primera SR20DE Front wheel Drive Engine 150แรงม้า เครื่อง 2000cc

13. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    ราคาจบเท่าไรครับแนะนำอู่ด้วยนะครับ

14. SR20DE ราคาเฉพาะเครืื่องอยู่ประมาณ 25,000 หากรวมๆก็พอๆกับ Sr16VE ทั้ง 2 ตัว ยังไม่รวมพวกท่อไอเสียและอุปกรณ์ช่วงล่างเช่นดช๊คนะครับ หรือสนใจตัวไหนก็ลองถามๆกันครับ

15. Weerayut Meesap

0
    0
    0
  16. เรื่อง อู่ถ้า VE ก็รอให้พี่ Oat N Jaja มาตอบ, ส่วน DE ก็ให้พี่ Abad N Ahey มาตอบ ก็จะUpdate เฉพาะเครื่องครับ+++เบื้องต้นน้องต้องชัดเจนถึงความต้องการว่าประมาณไหนคั้งแต่แรกครับเพื่อจะได้ไม่ต้องทำหลายครั้งซ้ำซาก เหมือนพวกพี่ๆ เปลืองเงนเปล่าๆครับ+++

17. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    ติดแก๊สดูดได้วิ่งเล่นได้บ้างอะครับที่ต้องการอะครับวางแล้วไม่มีปัญหาตามมาอะครับที่อยากได้

18. แสดงว่าเน้นแบบ Standard ไม่ modify เครื่องเพิ่ม ถ้า LPG ที่นิยมก็ SR20DE หลายคัน LPG แบบฉีดนะครับก็จบง่ายปรหยัดแก๊สครับ

19. Weerayut Meesap

0
    0
    0
    ครับผมขอบคุณครับ

20. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    ถ้าเครื่องSR16หายากฮะ วางได้เลยไม่ต้องดัดแปลง ถ้าหาได้ก็วางเลย แต่ถ้าหาไม่ได้ก็sr20VEชนเกียร์ธรรมดาก็วิางมันดีฮะ แต่เรื่องแก๊สติดต้องเส่ีย Cronya N Pompan เลยครับ

21. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
  22. Weerayut Meesap

0
    0
    0
  23. รบกวนถามครับเราเช็คอย่างไรได้บ้างครับว่าtec เราทำงานหรือไม่

24. เป็นคำถามที่ดีมากเลยครับ โดยเฉพาะ SR20VE มากับ เกียร์ CVT Auto บางท่านขับอยู่จนยกเกียร์ออก ติดManualแทน ถึงได้รูว่าเมื่อ Tec Nissan เปิดมันสนุกอย่างไร+++หากจะอุปมาก็เหมือนรถTurbo บูสกำลังมาฉันนั้นครับ+++หากชัดเจนก็ต้องรองนั่งดูครับ หาโอกาสมากิจกรรมของคลับก็มีให้สมาชิกใหม่ได้ลั่นเล่นพอขำๆบ่อยๆ VVL ใจดีุทุกคนครับ

25. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับ sr16ve ถ้าได้เครื่องอย่างเดียวจับเอามาชนเกียร์ ธรรมดา ga16 dne ได้เรยรึป่าวครับ รึว่าจะต้องเปลียนอะรัยบ้างคับ.??

26. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    เทคของเครื่องSRเปิดทำงาน2รอบ เปิดไอดีก่อนแล้วอีก200รอบไอเสียจึงจะเปิด SR20VE ไอดีเปิด6,000รอบ ไอเสียเปิด6200รอบ สังเกตุเสียงเทคไอดีค่อนข้างยาก แต่เทคไอเสียดังชัดเจนเมื่อถึง6,200รอบจะเสียงดังชัดเจนฮะ ถ้าถึงรอบนี้แล้วเสียงเงียบก็คือเทคไม่ทำงานฮะ เครื่องSR16VE มาชนเกียร์GA16ไม่ได้ฮะ ควรหามาพร้อมเกียร์MTเลยฮะ วางได้เลยไม่ต้องดัดแปลง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้