ขอถามหน่อยนะคับ b11วางเครื่องอะไรได้บ้างคับ เอาแค่พอมันนะคับ...ต้องการหลายๆความคิดนะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Benz Evolution Pitakpong, 18 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยนะคับ b11วางเครื่องอะไรได้บ้างคับ เอาแค่พอมันนะคับ...ต้องการหลายๆความคิดนะคับ

1. ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ มือใหม่คับ ....

2. Un Munchawong

Un Munchawong Guest

0
    0
    0
    เอาแบบไหนครับผมของผมแค่ga15deชนเกียร์เดิมแค่นี้ก็มันแล้วครับ รือจะแรงกว่านี้มีคนใส่ ga16 ครับ

3. GA15 ก็พอละครับ อะไหล่หาง่ายกว่า 16 อีก

4. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    SR20deพอแค่นี้ก็มันมาก

5. B11 รถเล็กเบา แค่ GA ก็พอแล้วว SR จะเอาไม่อยู่นะ

6. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    คันเก่าผมดัสสันบอดี้เล็กวางsrแทบบินเกียร์ใหญ่ออกเต็มไม่ได้เพลาขาดบ่อยเล่นกับb16สบายแต่gaก็พอคับถ้าแค่ขับสนุก

7. ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคับ

8. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    B11 ที่เคยเห็นมีวาง ตั้งแต่ GA15 GA16 SR16VE SR18DE SR20DE SR20VE SR20DET ต่างค่ายก็มี 4E-FTE D15B

9. เอ่อ.....ตัวไหนที่น่าจะเวิร์คสุดอ่ะคับ ผมเป็นคนชอบรถวิ่งมันๆปี๊ดป๊าด ออกกระชากหน่อย ตอนนี้กำลังทำภายนอกอยู่คับ เก็บส่วนต่างๆอยู่ สีคงหลังสุด ทำให้ลงตัวก่อน เครื่องช่วงล่าง

10. ตั้งงบไว้เท่าไร ไม่รวมช่วงล่างนะครับ

11. ภายนอก ภายใน ไม่เกิน3แสน ผมสั่งของหมดไปเยอะแล้วคับ รอ เคื่องกะช่วงล่าง

12. จะประมาณคันนี้ไหมครับ ที่ลงวิ่งได้แชมป์ Rev Up 2011 B11 [(อู่มาโนช-รอบชิง ]

13. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    นึกไปมามีอีกคันวาง 4AGE20V ครับ

14. ไอ่ที่3แสนอ่ะคับ เอาฮานะคับ ผมอยากได้แบบปี้ดป๊าด ไม่ซิ่งก็ซี้ ไงคับพี่น้องงงว

15. ซี้นี่หมายถึงซี้บึ๊กสนิทแน่นแฝ้นแบบนี่ OK แบบอื่นไม่เอาครับ

16. อ่า.555คงตามนั้นมั้งครับ

เบาะคับ เพิ่งได้มาเย็นนี้เองคับ มือ2สภาพราฟ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้