พี่คับรถผมมีปันหาอีกแล้ววว ตัว d16y8 หลังจากประกอบเสรจขับได้สักพัก...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Marut Tasanaprasert, 10 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่คับรถผมมีปันหาอีกแล้ววว ตัว d16y8 หลังจากประกอบเสรจขับได้สักพัก ตอนนี้มีอาการประมานว่ารอบมันขึ้นช้ากว่าปกตินะครับเกีย1-2 รอบมันไม่ฟาดเหมือนก่อนๆ แต่ถ้าความเรวปกติก้ขับได้เรื่องนะคับ บางทีก้รุ้สึกเหมือนเครื่องมันอื้อๆ เวลาลากรอบสูงๆ มันอึดอัดๆบอกไม่ถุก ความรุ้สึกผมเหมือนตอนอาการเครื่องมันจะเบรคก่อนที่ชาฟจะละลายอะคับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะให้ช่างรื้อเครื่องมาใหม่ดีรึป่าว แต่ก้กลัวไม่ตรงจุดอะคับ ไม่รุ้จะเริ่มยังไงดี ไม่อยากลองผิดลองถูกอะคับ

1. วิเคราะห์ยากเลยคับ ลองถ่ายวิดีโอตรงไมล์รถขณะขับมาให้ดูคร่าวๆอีกทีว่า เผื่อจะง่ายในการเดาว่ามีอะไรผิดปกติ จริงๆ อาจจะไม่มีอะไรก็ได้คับ ดูรอบของ D16y8 จากในคลิปได้คับ

2. คับผมม ขอบคุนมากครับ ในคลิปมันเกียออโต้อะคับ ของผมเกียธรรมดา เดี่ยวจะลองหาเกียธรรมดาดูก่อน

3. อ๋อออ ผมก็นึกว่าเกียร์ Auto

4. Kung Beam Beam คนนี้คุณกุ้งคับ D16Y MT ลองปรึกษาได้

5. ขอบคุนมากครับ

6. Kung Beam Beam

Kung Beam Beam Guest

0
    0
    0
    รอพี่หึ่มมาตอบดีกว่า คุณก้อง อาการนี้ไม่เคยเจอเรย แหะๆ

7. ลองหมุนมูเลย์ดูว่าลื่นไหม ถ้าลื่นก็คงไม่ใชเครื่อง

8. ผมเลยไม่รุ้จะไล่จากตรงไหน แต่อาจจะไล่จากน้ำมันก่อนคับ

วัดกำลังอัดก็รู้เรื่องแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้