ขอแรงเพื่อนๆ พี่ๆ FF Drift มาช่วยสอนพวกผมหน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย Ballnuclear, 10 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    คือว่าผมเป็นตัวแทนของคลับ Honda Lover Club คับ

เป็น Club ที่เปิดใหม่ได้ปีกว่าๆ แล้วครับ

ส่วนใหญ่ตอนนี้จะเป็นรถขับหน้ารุ่น Accord คับ

ในคลับ Honda นี้ก้อมีกิจกรรมอะไรเรื่อยๆ คับ ซึ่งการขับขี่ทำนอง จิมคาน่า หรือ ดริฟ นี้ทางเราเพิ่งจะมีกันครับ

ก้อเลยยังไม่มีใครในคลับเป็นสักเท่าใหร่คับ

เลยอยากจะขอเพื่อนๆ / พี่ๆ ช่วยมาเล่น + แนะแนววิธีการขับให้พวกเราซักหน่อยครับ (มาโชว์ก้อยังดี ยินดีต้อนรับนะคร้าบ)

ซึ่งคราวนี้เพื่อความแน่นอนมากขึ้น ทางเราจะมีการเช็คเรตติ้งคนอยากไปและสรุปวัน+คนที่แน่นอนแล้วนัดวันครับ

ดู Feedback ได้ที่ Link นี่ครับผม

ยังไงรบกวนเพื่อนๆ ด้วยคร้าบบ

หรือสอบถามอะไรเพิ่ม 019034688 บอลครับผม

2. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    พี่บอลมาถึงนี่เลย คลับนี้ ผมแก่สุดแล้วพี่ มีแต่น้องๆ ไฟแรงๆ กัน
    ไอ้ผมรถมิดไปแล้ว และใช้ขับหลังแล้ว คงต้องให้น้องๆ เค้า Train แล้วหละ
    น้องๆ ว่าไงกันครับ

3. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ประธานจะขึ้นเชียงใหม่นิพี่เน ส่วนต้าก็รถเข้าอู่ อีก 10 วันเสร็จ เดี๋ยวรอผมติดต่อประธานมันให้ได้ก่อน แล้วจะมาสรุปอีกที ;)

4. Ballnuclear

691
    14
    0
    แหม ม่ายผิดหวังจิงๆ คับฮิๆๆ

ตอนนี้ถามใว้ก่อนนะคับ

เพราะโปรแกรมแรกจาเป็น จิมคาน่าครับ

แต่อยากให้เพื่อนๆ ไปดริฟโชว์กันอ่ะครับ (อ้างไปงั้นแหละคับ อยากเล่นเองด้วยอ่ะ)

ผมก้อเป็นมือใหม่หัด Drift คับ หนุกดีเลยอยากเล่นต่อ ฮิๆๆ

5. Tactice of city

Tactice of city New Member Member

168
    1
    0
    ไม่มีปัญหาครับ พูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้อยู่แล้วครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่ได้เก่งกาจอะไร
    ส่วนตัวประธาน คาดว่าเร็วๆนี้เค้าจากลับมา จากการไปเยี่ยมชาวแก้งค์ที่เชียงใหม่ครับ

6. H U S T 7 E R

H U S T 7 E R New Member Member

15
    0
    0
    ไปไหนไปด้วยครับ ช่วยสองบาท ฮี่ๆ

7. Ballnuclear

691
    14
    0
    ใจดีจังขอบคุณค้าบบ

8. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    แว๊วเจอกัน.น.น.........

แต่ประเด็นคือ... ผม Drift ไม่เป็น

อ้าว ! ! ! ! !

9. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมด้วยคนนะคับ ว่างจนจะบ้าตายแระ

10. Ballnuclear

691
    14
    0
    เยี่ยมคร้าบบ ผม

11. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ไม่มีรถจะดริ๊ฟอ่ะ T-T

12. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    แล้วไม่ทราบว่างานมีวันไหนเหรอครับ :)

13. Ballnuclear

691
    14
    0
    ที่คิดใว้จะเป็นวันอาทิตย์ 9 โมงเช้า - บ่าย 3 ครับ

แต่อาทิตย์ใหนนั้นรอจำนวนพวกผมอีกทีครับ ดูจำนวนคนก่อน เด๋วน้อยไปแล้วจาน่าเกลียดคับ กลายเป็นอาจานมากก่าศิษย์อีก ฮิๆๆ

ก้อว่าจะไม่ให้ตรงกับงานแข่งครับ จะได้มากันได้เยอะๆ ครับ

14. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    อิอิ พี่บอลเอาจริงแล้ววุ้ย ทำเบรกมือมาโดยด่วนเลยพี่ อิอิ

15. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ไม่ใช่อาทิดนี้ใช่มะคับ 14 นี้ มันประกาศผลแอดมิชชั่นตรงง่ะ

16. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เดียว A4 ทำสีจะเสร๊จแระเดียวไป ดิฟฟฟฟ

17. gOngU

398
    4
    18
    พวกเอ็งก็ไปสอนเค้าซะ Drift กันเข้าไป

เดี๋ยวตรู grip ไล่ดูดตูด.. จะได้ไปกันเร็วๆ

โอเคปร่ะ..... ฮ่า ๆ ๆ

18. Tactice of city

Tactice of city New Member Member

168
    1
    0
    เอ้าไอ้นี้!!! Grip บรรลือโลกซะงั้น .....

19. Ballnuclear

691
    14
    0
    อิๆๆ ขอบคุณคร้าบบ

ว่าแต่ว่าคราวนี้ผมคงต้องเตรียม ไม้ยางมากวาดน้ำที่พื้นแล้วอ่ะคับ คราวก่อนร้านเค้าล้างพื้นไม่เลิกเลย

ไม่กล้ากดเต็ม เคยหลุด หมุน สามรอบก่าๆ อีก เมตรเดียวจูบขอบทางอ่ะคับ

เอรึว่าจะเอาไม้กั้นทางน้ำให้มันไหลไปทางอื่นดีคับ

จะว่าไปตอนนี้ก้อมีสามชิกเรา สามตนแน่ๆ ที่ไปครับ และ อีก สี่ ถึง ห้าคนที่สนใจแต่ยังไม่แน่ใจ และสามชิกที่ดูๆ กันว่าจะไปเกาะข้างสนามรึเปล่า

จันทร์นี้จะปิดโหวดแล้วคับ ตื่นเต้นๆ

20. Ballnuclear

691
    14
    0

ยังแน่นอนครับ คงอีกราวๆ สอง ถึง สามอาทิตย์ครับ

สามารถตามข่าวความเคลื่อนไหวได้ใน Link ที่กระทู้ครับ

ถ้าได้วันที่แน่นอนผมจะเอาลงมา Post ในนี้แน่ครับผม

ขอบคุณคร้าบ:D

21. pomman

pomman New Member Member

5
    0
    0
    มาช่วยเฮครับ

อยากดูขับหน้า ดิฟครับ

22. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    ถึงอาทิดนี้ก้ไม่เปนไรแล้วคับพี่บอล เพราะแม่งเลื่อนประกาศอิกแล้ว ไม่รุ้มันเปนบ้าไรกัน เลื่อนแม่งทุกอย่าง นักศึกษาปี 1 รุ่นผม ไม่รุ้จะได้เรียนกันเมื่อไหร่ เวรกำจิงๆ

23. gOngU

398
    4
    18
    ปี 1 รุ่นนี้ ไปเรียนปี 1 พร้อม รุ่นหน้าอ่ะเบส...

24. hippo_sleek

449
    5
    0
    รุ่นปฏิวัติ :D

25. Tactice of city

168
    1
    0
    ดีแล้วจาได้ปิดเทอมยาววววววๆ

26. paT01

paT01 New Member Member

65
    1
    0
    ไปนั่งคุยด้วยคน ^ ^

27. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    งวดนี้ เรานั่งชม

28. hippo_sleek

449
    5
    0
    สรุป ไม่ใช่ว่ามีต้าวิ่งคนเดียวนะ :D :D :D

29. Ballnuclear

691
    14
    0
    กองเชียร์มาเยอะๆ ก้อดีนะครับ ฮิๆๆ

พอบ่ายไปเล่นกันตรึม

30. Ballnuclear

691
    14
    0

ว้าน่าเสียดายนะครับ เข้าใจเรื่องเลื่อนครับเพราะเคยโดนกะตัวเองตอนขึ้นปี สองครับ เลยไม่ได้บัตรไกด์เลยครับ ตอนนั้นเซ็งจิตเลย

ได้วันและเวลาเมื่อใหร่จะมาลงครับ อยากให้ไปแจมกันเยอะๆ ครับ หนุกหนานๆ

ปล เนคับ ของพี่ยังม่ายรู้จาตั้งเบรคมือยังไงเลย มันไม่ติดซะทีอ่ะคับ ตอนนี้รถยังอยู่อู่อยู่ รออีกสัก สองอาทิตย์รับรองแรงก่าเก่าอีกนิดหน่อยคับ ฮิๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้