ขอความช่วยเหลือครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย lek@18_asujung, 6 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek@18_asujung

lek@18_asujung New Member Member

15
    0
    0
    พอดีมี 505 อยู่ครับเกียร์ ออโต้ ไปเปลี่ยนเครื่องญี่ปุ่นเกียร์ธรรมดาครับ 4 เม็ดครับ ร้านก็เปลี่ยนชุดขาครัชใหม่แบบเกียร์ธรรมดา ทีนี้ ปั้มครัชมันเยื้องกับขาครัชเร้านมันก็ตัดต่อให้แบบเบี้ยวๆครับ ใช้สักพักสากดันครัชหักครับ ไปไหนไม่ได้แล้วเลยจอดทิ้งไว้ที่บ้านซักพัก เบรคจม อีกครับแบบว่าจมจนสุด แล้วมาเจอหนูกัดสายไฟอีก ตอนนี้กำลังซ่อมสายไฟอยู่ครับ(ซ่อมเอง) ทีนี้จะถามว่าพวกพี่ๆพอจะมีร้านที่รับแก้งานมั้ยครับ ผมอยู่แถวดอนเมืองครับ พอดีจะขอเข้าคลับด้วย รถก็มาพังซะก่อน รบกวนด้วยครับ:cry::cry:

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...,มีรับทำคับ....แต่ถ้าเป็นอย่างที่บอก...คือรถของคุณเดิมๆเป็นเกียร์ออโต้มาเลยไม่มีขาคลัชช่ายป่าวคับ....แล้วมาวางเครื่องใหม่เป็น4สูบเกียร์ทามมาดา...ช่ายป่าวคับ....แล้วที่ร้านก้อเลยเอาขาคลัชของรุ่นอื่นมาใส่แทนช่ายม่ะคับ........ถ้าเป็นตามที่ว่านี่...ไม่ได้ยุ่งยากอารายเท่าไหร่คับ.....ใส่ขาคลัชเดิมก้อจบคับ....

...ส่วนเรื่องเบรค...เปลี่ยนหม้อลมมาหรือยังคับ....ถ้ายัง...แนะนำว่า...เปลี่ยนไปเลยดีกว่าคับผม....

...ส่วนอู่ที่ทำก้อไม่ไกลคับอยู่แถวแคราย....เอง...

..ลองโทรไปคุยกับพี่เขาดูนะคับ....086-890-4116...พี่ต๋องคับผม.....

3. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    อยู่ดอนเมืองเหมือนกานครับ มีอะไรโทรมาคุยกันก็ได้น่ะครับ เบ้นซ์คับ
    แนะนำอู่น้าต๋องเหมือนกานครับ

4. lek@18_asujung

lek@18_asujung New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับถ้ารถเสร็จเดี๋ยวขอเป็นสมาชิกด้วยคนคับ

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เข้ามาคลับไว ๆ นะครับ ไปหาเพ่ต๋อง..คอนเฟิม..วันเน้ก็ไปมาคับ...ปัญหาไป..ก็มีแต่..จบ..กับ..จบครับ

7. lek@18_asujung

15
    0
    0
    ตอนนี้รถกะลังซ่อมที่อู่น้าต๋องครับ เดี๋ยวเสร็จต้องติดต่อกะใครล่ะครับ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อ่อๆ...CA18 สีขาวนี่เอง...อิอิอิ....

9. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    มีคนอยู่ดอนเมืองด้วยเหรอเนี่ย เจอผมบีบแตรทักได้นะครับ :D

10. lek@18_asujung

15
    0
    0
    บีบแตรแล้วไม่คิดว่าผมหาเรื่องนะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้