สมาชิก 14 คนแว้ว แนะนำตัวกันหน่อยมั้ย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Somphop O Thana, 14 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    สมาชิก 14 คนแว้ว แนะนำตัวกันหน่อยมั้ย

2. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    แป้งค่ะ นั่งข้างๆคนขับนีออนสีแดง 555+

3. หมีพูห์หมูพี ........ ป๊อบค๊าบ ตอนนี้น้องออนยังนอนแอ้งแม้งที่บ้าน เกียร์ออโต้ได้แต่ถอยหลังค๊าบ ทำไงดีๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. Pangki Ka

0
    0
    0
    เกียร์ออโต้ได้แต่ถอยหลัง p>

5. ค๊าบ..... อยู่ที่นครพนมคั๊บ ตอนนี้ได้แต่ล้างน้องออนทุกวัน ตามช่างมาดูเค้าก้อไม่รับซ่อม ถ้าจะแก้ไขต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนดีอะคั๊บ T-T

6. Somphop O Thana

0
    0
    0
    คือไงอะครับ เข้าเกียร์เดินหน้าได้ แต่เร่งไม่ไป หรือว่าเข้าไม่ได้เลยอะครับ

7. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    เกียร์ผมเคยมีปัญหา หลังจากใช้มาได้ 3 ปี เพราะ จะเร่งแซงหกล้อ จึงผลักไปที่เกียร์ 1 แล้วเร่งอย่างแรงเพราะข้างหน้ามีรถสวนมา ผลคือขับไปได้อีก 2 วัน เร่งไม่ขึ้น เดินหน้าตามกำลังเครื่องยนตืได้ช้าๆ ถอยหลังไม่ได้ จนต้องซ่อมเกียรืใหม่ ค่าใช้จ่ายราว 30,000 บาท

8. Pangki Ka

0
    0
    0
  9. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ซ่อมเกียร์เป็นอะไรที่หนักหนาสาหัสเลยทีเดียว ลองถามๆหาเผื่อใครยกเครื่องญี่ปุ่นใส่ ไปขอซื้อเกียร์เขามาเปลี่ยน อิอิ

10. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    เกียร์ออโต้ แม้ว่ารถญี่ปุ่นก็ซ่อมแพง ประมาณ 2-30,000 ทั้งนั้น แต่ไม่แน่นะลองให้ช่าง นีออน วินิจฉัยดูก่อน อาจจะเปลียนชิ้นส่วนเล้กน้อยก็ได้ หรือไม่ก็หาเครื่อง นีออน มือสองก้ได้ แว่วๆว่าคุณเป้ เป็นช่างซ่อมนีออน ลองถามเขาดุ ผมรุ้จักช่างนีออนรุ่นแรกยุคบุกเบิก คุณมนู เขาอบรมเรื่องเกียร์จากช่าง CHRYSLER โดยตรง อู่เขาอยู่ที่ ถนนรามคำแหง ซอย 133 ปากซอย

11. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    เกาะกันไว้เราจาปายด้วยกัน...... We Love Neon

12. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ยังไงลองเช็คน้ำมันเกียร์ดูก่อนนะครับ สตาร์ทเครื่องแล้วเช็คดู ถ้าแห้งก็ให้เติม แต่ถ้าน้ำมันเกียร์ไม่ขาดก็เสียใจด้วยครับ หรือถ้าเช็คดูแล้วน้ำมันเกียร์ดำก็เสียใจด้วยเหมือนกันครับ อิอิ

13. Tor Kalasri

Tor Kalasri Guest

0
    0
    0
    หวัดดีครับ แต่ก่อนรถสีดำ จอดไว้ไม่ได้ขับ 2 ปีกว่า ทะเบียนถึงกับยกเลิกเลย ขาดต่อ 3 ปี พอดีพี่รู้จักกันเค้าเอารถมาลากไปทำให้ เปลี่ยนหม้อต้มกับแบตเตอรี่ขับได้ต่อ เอาไปต่อทะเบียนใหม่ ทำสีขาว ตอนนี้ใช้ขับทำงานได้อยู่ ที่พังนะ กระจกประตูข้างคนขับเลื่อนไม่ลง สวิทช์กระจกพับข้างพัง แอร์ไม่เย็น

14. Somphop O Thana

0
    0
    0
    กระจกเลื่อนไม่ลง ถ้ากดแล้วเงียบๆไปเลย ลองเช็คสวทิย์กระจกก่อน แต่ถ้ามันเลื่นอืดๆ ติดๆ ค้างๆ น่าจะมอเตอร์ หาร้านกระจกดีๆหน่อยนะครับ ไม่งั้นมันใส่กลับไม่ดีเหมือนเดิมนะครับ

15. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    ของผมสวสต์มานร้อนๆอ่ะ มอเตอร์ทำงานบ้างเปงบางครั้ง

16. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ผมอะ ไม่กล้าไปซ่อมร้านกระจกที่ไหนแล้ว สุดท้ายต้องกลับมาตั้งกระจกเอง ไม่มีร้านไหนตั้งกระจกให้ผมได้พอดีเลย

17. ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำแนะนำนะค๊าฟๆๆๆ อบอุ่นดีคั๊บ เด๋วกลับไปเช็คน้องออนดูก่อนแล้วจะมาเล่าอาการให้ฟังอีกทีนะคับ

18. Tor Kalasri

Tor Kalasri Guest

0
    0
    0
    รถผมปั๊มติ๊กเสีย ใช้แก๊สตลอด พี่ที่เค้าลากไปทำให้เค้าเป็นอู่แท๊กซี่ เค้าจูนให้สตาร์ทอย่างง่าย

19. ถ้าอยู่ในเขต กทม เหมือนสมาชิกคนอื่นๆ คงไม่ลำบากขนาดนี้อะค๊าฟ นี่อยู่ซะสุดชายแดนเลย ......

20. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    รถผมปั๊มติ๊กก็มีปัญหาครับ คุณTor ช่วยบอกวิธีจูนให้สตาร์ทง่ายด้วยครับ รถผมอยู่ต่างจังหวัด จะนำไปซ่อมที่ กทม.คงยากครับ

21. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เปลื่ยนใส่ปั้ม J จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้