ขอถามผู้รู้ครับ นีออนของผมเวลาสตารท์เครื่องมีปัญหา ติดยาก บางครั้งมีเสียงดังวีด......

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nives On, 15 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ขอถามผู้รู้ครับ นีออนของผมเวลาสตารท์เครื่องมีปัญหา ติดยาก บางครั้งมีเสียงดังวีด... ช่างบอกว่าน่าจะดังจากหัวเฟืองไดสตารท์ เมื่อสตาร์ทไม่ติดเฟืองจะตีกลับ ทำให้มีเสียงดัง ต้องเปลี่ยน ยังหาซื้ออะไหล่ไม่ได้ครับ ช่วยบอกร้านที่จะซื้ออะไหล่ด้วยครับ (รถติดแก๊ส เติมน้ำมันเบ็นซิน ตัวปั้มน้ำมันมีปัญหา ต้องเติมน้ำมันให้เต็มจึงจะสตาร์ทได้ง่าย)

2. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ปกติสตาร์ทน้ำมันหรือแก๊สครับ

3. Nives On

0
    0
    0
    สตาร์ทน้ำมันครับ

4. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ถ้าสตาร์ทแก๊สมีปัญหาเหมือนกันป่าวครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน ปั้มติ๊กมันเสีย แรงดันน้ำมันเลยไม่พอ

5. Nives On

0
    0
    0
    ไม่ได้ใช้สตาร์ทแก๊ส เก็บไว้ใช้เมื่อจำเป็นเพราะมีผู้รู้บอกว่าใช้สตาร์ทแก๊สได้ 3 ครั้ง

6. Somphop O Thana

0
    0
    0
    = =" ผมสตาร์ทแก๊สตลอด ไม่เคยเจอปัญหาอะไรนะครับ ได้ยินมาจากไหนอะครับ สตาร์ทได้3ครั้ง -.-

7. Nives On

0
    0
    0
    หลังจากสตาร์ทด้วยแก๊ส 3 ครั้งแล้วต้องไปให้ช่างตั้งใหม่ จึงจะสตาร์ทด้วยแก๊สได้ ขณะนี้ปั้มติ๊กมีปัญหาเพราะเมื่อก่อนใช้แก๊สโซฮอ จึงต้องเตินน้ำมันให้เต็มเข้าไว้จึงจะสตาร์ทได้ง่ายครับ จำไม่ได้แล้วว่าสตาร์ทแก๊สรู้มาจากที่ใดครับ

8. Nives On

0
    0
    0
    พอรู้ร้านอะไหล่ที่จะซื้อหัวเฟืองได้สตาร์ทไหมครับ

9. Somphop O Thana

0
    0
    0
    เรื่องสตาร์ทแก๊ส3ครั้งนี่ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ผมสตาร์ททุกวัน ยังไม่เคยตั้งใหม่เลยครับ ส่วนแก๊สโซฮอลล์ถ้าเติมแล้วขับทุกวันไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเติมไว้เต็มถังเพื่อสตาร์ทไม่แนะนำเลยครับ รับรองได้ล้างถังแน่ๆ ถ้าจะเติมไว้เพื่อสตาร์ทเติม91 ดีกว่าครับ

10. Somphop O Thana

0
    0
    0
    รถผมก่อนติดแก๊สก็เคยลองเติมโซฮอลล์ สรุปว่าเจ้งครับ ซ่อมไปหลายเลย

11. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ส่วนเรื่องอะไหล่ ลองถามๆคนในกลุ่มดู เผื่อจะมีไดมือ2ขาย น่าจะไม่แพง

12. Nives On

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ถ้าคุณสมพภ พอรู้ร้านก็ส่งข่าวนะครับ

13. Somphop O Thana

0
    0
    0
    http://www.udomautoshop.com ลองโทรไปถามดูครับ ผมซื้อร้านนี้บ่อย แต่ก็มีบ้างไม่มีบ้าง โทรไปถามก่อน ชัวร์ที่สุด

14. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    นีออน ผมใช้แก๊สโซฮอล 91 มาตั้งแต่เริ่มมีขาย คงจะ 10 กว่าปีแล้ว รถไม่มีปัยหาอะไรเลย / ไดสตาร์ทผมเคยเสีย ซ่อมที่ JEEP วิภาวดี ฝั่งตรงข้าม สถาบันจุฬาภรณ์ ซ่อมให้ได้

15. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    แนะนำช่างเบริด์ครับ อยู่แถวดอนเมือง ในคลับไปทำมาหลายคนแล้ว ลองคุยดูนะ087-6933006

16. Nives On

0
    0
    0
    ขอบคุณคุณโชคดี และคุณวายุภัคที่แนะนำครับ

17. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    ไม่ผิดหวังแน่นนอนครับคอนเฟริม์

18. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไดสตาร์ทน่าจะเสียถอดไดไปให้ร้านไดซ่อมก็ได้

19. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าใช้แก็สแล้วไม่ค่อยได้ใช้น้ำมัน แนะนำให้ใช้ 91 ธรรมดาเพราะถ้าใช้โซฮออล์ท่อยางในถังเปื่อยแน่(เจอมาแล้วรถนีออนลูกค้าปั้มไม่มีแรงดันถอดถังมาดูท่อยางเปื่อย....)

20. Nives On

0
    0
    0
    กรณีท่อยางในถังน้ำมันเปื่อย เราจะซ่อมได้หรือไม่ครับ

21. Pae MO ON

0
    0
    0
    ได้อยู่แล้ว แค่หาท่อยางที่แช่ในถังได้มาเปลื่ยนก็จบ

22. Nives On

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้