ขอถามพี่หน่อยคับรถผใเครื่อง1600เวลาวิ่ง60-80ความร้อนขึ้นไม่ถึงครึ่งแต่เวลาวิ่ง100-120คว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เลว ไม้รู้ตัว, 28 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามพี่หน่อยคับรถผใเครื่อง1600เวลาวิ่ง60-80ความร้อนขึ้นไม่ถึงครึ่งแต่เวลาวิ่ง100-120ความร้อนขึ้นเลยครึ่งมันเป็นที่อะไรคับช่วยบอกหน่อยคับ

1. รถผมก็เป็นเหมือนกันวิ่ง100-120ยาวๆ

2. เริ่มแล้วผมรู้สึกได้...

3. ลองเช๊ควาล์วน้ำ หรือเปล่า ผมเดา อิอิ

4. ผมเปลียนแล้วก็ไม่หายคับ

5. ระบายความร้อนไม่ทัน หม้อน้ำอุดตัน หรือไม่ก็ วาล์วน้ำเสื่อมสภาพ(เปิดน้อย)

6. ถ้าล้างหม้อนำ้จะหายไหมคับ

7. ล้างหรือเปลี่ยนหม้อน้ำเลยครับชัวร์

8. ขอบคุนคับ

9. ของผมเปลี่ยนวาล์วดีขึ้นวิ่งธรรมดาเปิดแอร์ไม่เกินครึ่ง เมื่อก่อนเปิดแอร์ปุ๊บ ครึ่งปั๊บ พอวิ่งเร็วเกินเกือบขีดแดง

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อาการเหมือนหม้อน้ำตันละบายไม่ทันคับล้างหรือเปลี่ยนคับ

11. ถอดยากไม๊พี่ ของผมท่อยางแตกเรียบร้อย

หม้อพักน้ำเดือดไหมถามตรงผมเคยหมอพักน้ำเดือดเลยน่ะเปิดดูใต้ฝาน้ำมันไอน้ำขุ่นๆเป็นสีครีมน่ะปะเก็นฝาสูบผมจำไม่ได้ล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้