เวลาหมุนพวงมาลัยเยอะๆมีเสียงดังครืดๆ ดูน้ำมันพาวเวอร์ก็เต็มอยู่เป็นเพราะอะรัยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หาดทราย สุขทวี, 29 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาหมุนพวงมาลัยเยอะๆมีเสียงดังครืดๆ ดูน้ำมันพาวเวอร์ก็เต็มอยู่เป็นเพราะอะรัยครับ

1. อากาศในระบบ หากไม่ซีเรียด ขับไปเรื่อยๆหายไปเองโดยไม่ดันสังเกตู

รถผมเคยเป็นนะ ถ้าแล็คไม่รั่วก็เปลี่ยนปั้มพาวเวอร์ หายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้