เดิม ga16คาบู วางga15หัวฉีด ต้องเจาะถังใส่ปั้มติ้กไช่มั้ยคับ เจาะช่วงไหนคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ชาญณรงค์ ระดมสุข, 29 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เดิม ga16คาบู วางga15หัวฉีด ต้องเจาะถังใส่ปั้มติ้กไช่มั้ยคับ เจาะช่วงไหนคับ ขอคำชี้แนะพี่ๆด้วยคับ

1. Paul Speedstar

Paul Speedstar Guest

0
    0
    0
    ใส่นอกถังก็ได้ครับ

2. OKummo OKummo

OKummo OKummo Guest

0
    0
    0
    ตามด้วยครับ

3. Nv Nissan

Nv Nissan Guest

0
    0
    0
    ใส่นอกถังง่ายสุดคับ

4. นอกถังก้อระวังมันร้อนน ในถังน้ำมันยังรักษาลูกลอยไม่ให้ร้อนมากครับ ใส่ในถัง ดูด้านที่ถังมันเอียงต่ำ อย่าต่ำมาก ทางทีดีหาถัง หัวฉีด2-3000 จบปันหาครับ ถ้าไม่มีงบ ก้อตามที่บอก แค่อย่าให้หมดถังเกลี้ยงงละกัน มันคนละแบบครับ ประสบการตรง รถผมเคยคาบู

5. ยกถังดีกว่าครับ เกย์ตรงไม่รั่วซึม น้ำเข้านี่ยุ่งเลย

6. ใช่ครับ ถังNv เครื่องหัวฉีดมี ติดต่อมาครับ

7. ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับ ว่าจะลองทำดูคับผม

8. เจาะบนถังแล้วต้องกั้นด้านในด้วยไม่งั้นเวลารถติดบนสะพานน้ำมันจะไม

9. ไม่ขึ้นครับ

10. ขอบคุณคับ ข้อมูลแน่นเลยคับ ^^

11. ทำแล้วระวังเรื่อง การรั่วไหล

12. อ่อๆ ถังเดิม เป็นพลาสติกป่าวอะ

13. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เครื่องหัวฉีด มีรางรับเชื้อเพลิง และมีท่อไหลกลับ ที่เหลือจากการปั้ม เจาะเองถ้าไม่ชำนาญ อันตรายมากครับ ซื้อถังตรงรุ่นจบสวยกว่าเยอะ

14. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ต่อด้วยลูกลอยเกจน้ำมัน ถ้าคนละยี่ห้อ ค่าความต้านทานก็ไม่ตรงกับตอไมล สุดท้ายก็ต้องมาถามหาถังน้ำมันตรงรุ่นกัน ^_^ ทำทีเดียวให้จบ สบาย ปลอดภัยด้วยครับ

เสียมากเสียน้อย...อร่อยจังฮู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้