สอบถามหน่อยครับ..รถb14เวลาหักเลี้ยวซ้ายหรือขวามากๆจะมีเสียงดัง..กุก.ๆๆๆ อะคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 25 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ..รถb14เวลาหักเลี้ยวซ้ายหรือขวามากๆจะมีเสียงดัง..กุก.ๆๆๆ อะคับ พอทราบอาการมั้ยครับ

1. ลูกปืนเพาขับ แตกครับ เปนตอนเลี้ยว เข้าโค้งหรือ สะพาน เกือกม้าใช่มะคับ

2. Hunney Art

Hunney Art Guest

0
    0
    0
    ลูกหมาก ปีกนก ไรประมานนี้ป่าวครับ เรียกถูกป่าวไม่รุ้ ของผมก็เคยเปนเสียงแบบที่พี่เป็นเลยครับ อิอิ (รอผู้มีประสบการณ์มาตอบดีกว่าครับ อิอิ)

3. ตอนยูเทรินรถจะดังมาก..ตอนหักสุด

4. รถผมเพาขับเคยหลุด บนสะพานมาแร้ว อิๆ

5. เป็นอย่างนั้น..งานเข้าเลยสิครับ

6. ก้อเอารถมารากเรย อะคับ

7. ว่าจะเอาไปซ่อม..เลยอยากทราบแบบตรงจุดเลย..^_^

8. ของผมมันแตกจนลูกเต๋าหลุดออกมาเรย

9. ถ้าเป็นเฉพาะตอนหักสุด ลองขึ้นแม่แรงแล้วจับเพลาเขย่าดูครับ ชักเข้าออกไม่ต้องหมุนนะครับถ้าหลอมก็หัวเพลาสึกครับ ติดต่อพี่ตุ้ยได้เลย เปลี่ยนยกเส้นดีกว่าซ่อมครับ

10. ครับ..เด๋วลองดู

11. มันจะดังตอนหักเลี้ยวมากๆอะคับ..ทั้งซ้ายและขวา

12. หัวเพลาในลูกปืนน่าจะแตก

13. เลี้ยวดังก๊อกๆๆๆรัวๆหัวเพลานอก

14. พูดถึงเพ่ เพ่ก็มา คิคิ

15. มันดังรัวๆ.....พอคืนพวงมาลัยก็เงียบคับ

16. ผมก็เป็น

เวลาเร่งเครื่องเกินรอบ2000 จะมีเสียงตึ๊กๆ คฝ้ายเสียงเครื่องด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้