มีรถลาก ราคาประหยัดแนะนำไหมคับ ระยะทางลากประมาณ5-6กิโลคับ รถคาลิปเปอร์หลุดหน้าขวา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kenta Ballboy, 25 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    มีรถลาก ราคาประหยัดแนะนำไหมคับ ระยะทางลากประมาณ5-6กิโลคับ รถคาลิปเปอร์หลุดหน้าขวา น๊อตตัวล่างหายไป1ตัว หาซื้อน๊อตอย่างเดียวได้ที่ไหนคับ

2. อยู่แถวไหนครับ

3. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    เอาจัยช่วยนะครัช...

4. รถเกียร์อะไรครับ ถ้าลากไม่ไกล ใช้พวกสายลาก ลากกันเอง จะได้ไม่แพง

5. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    พระราม3 คับ ใกล้แยกนางลิ้นจี่-พระราม3 คับ ตรงข้าม ออโต้บอยแกรนด์ออโต้สปอร์ต ฝั่งหน้าแบงก์ TMB. คับ

6. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ออโต้คับ เจิ้น ณ. สุวรรณ

7. โอ้ว ออโต้ ลาก ไม่เหมาะนะ ยกสถานเดียว เดี๋ยวเกียร์พัง

8. หาน็อตใส่แก้ขัด น่าจะประหยัด กว่าลากนะครับ

9. เอาเหล็กงัดคาริปเปอร์ให้เข้าที่เดิมแล้วอย่าถอยหลังรถแล้วเบรคให้ขับเดินหน้าไปช้าๆๆๆก็ไปได้แล้วครับ

10. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    มีลุงอดีตช่าง มาทำให้ขับมาจาก รัชดา-พระราม3 มาเข้าพระราม3 ได้หน่อยเดียว เริ่มมีเสียงเลยจอดข้างทางมาดู จะหลุดอีกแล้ว. แถวนี้รถติด เบรคบ่อยคงเป็นสาเหตุคับ

11. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ขอโทษที ผมเรียกผิด รถลากยกหน้า อะคับ อ.

12. จอดไว้ รอรถโล่งๆ หน่อยค่อยไป

13. Kenta Ballboy

0
    0
    0
  14. Chicharito Zhar

0
    0
    0
    วันนี้วันศุกร์ด้วยสิ. ติดหน้าดู

15. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถอดทิ้งเลย หาใหม่ สภาพดีๆน้อตแน่นๆ ผมว่าน็อดรูด แล้วสลัก หลุด

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เปลี่ยนยกดุม

18. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    นั่งเปิดแอร์ข้างทางมองรถเค้าไปกัน ติดบ้างเร็วบ้าง อยู่ เลยคับ พี่แจ๊คคับ เปลี่ยนยกทีละข้างได้ไหม จะกี่ตังอะ เฉพาะของอะคับ

19. จอดไว้รอดึกๆหน่อยโล่งค่อยไป ยกทีหลายตังเลย

20. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แยกทีละข้างไม่แนะนำอะ เปลี่ยนควรเป็นยกดุมคู่เลย หาคู่ที่มาคันเดียวกัน

21. เอาตังค่ายกเก็บไว้ซื้อดุม คิคิ

22. Chicharito Zhar

0
    0
    0
    ผมเคยใช้รถลากยุยกล้อหน้าคับ..ค่อนข้างแพง จากซอยสุขสวัสดิ์38 ไปสุขสวัสดิ์ 36 ไม่ถึงโล 1000บาท...อาจจะดึกมั้งคับ ประมาณตี1ด้าย...เรยคิดแพง....อิอิ

23. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    โห เครียดเลย ผมเคย 800. จากกล้วยน้ำไท ม.กรุงเทพ ไปอู่แถวซอยจุฬาอะคับ ว่าแพงแล้วของChicharito Zhar โหดมากๆ

24. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    น่ามีรถลากคิดราคาตามมิเตอร์บ้างเน้อ --"

25. ดูให้ที่บ้านมีเศษอ่ะไหล่อยู่

26. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    กำลังหวังว่าตัวเมียจะไม่รูดอะคับ --"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้